• Download App
    150 अधिकारी, 6 दिवस छापेमारी, 1500 कोटींच्या हेराफेरीचे पुरावे... नोएडाच्या बिल्डरवर इन्कम टॅक्सची कारवाई|150 officers, 6 days of raids, evidence of Rs 1500 crore fraud... Income tax action against Noida builder

    150 अधिकारी, 6 दिवस छापेमारी, 1500 कोटींच्या हेराफेरीचे पुरावे… नोएडाच्या बिल्डरवर इन्कम टॅक्सची कारवाई

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : भुतानी ग्रुपवर 6 दिवसांपासून सुरू असलेल्या आयकर छाप्यात विभागाला महत्त्वाचे पुरावे मिळाले आहेत. या संपूर्ण छाप्यात अडीचशेहून अधिक अधिकाऱ्यांचा सहभाग होता. ऑपरेशनचे कोड नेम ‘महाकाल’ होते. पुरावे आणि करचुकवेगिरीच्या बाबतीत, हे आतापर्यंतच्या सर्वात यशस्वी आयकर छाप्यांपैकी एक आहे. 1500 कोटींहून अधिकचे अघोषित उत्पन्न सापडले असल्याचे सांगण्यात येत आहे.150 officers, 6 days of raids, evidence of Rs 1500 crore fraud… Income tax action against Noida builder

    आयकर विभागाने व्यावसायिक जागा विकण्याच्या नावाखाली नोएडामधील चार बिल्डर्स (भूतानी इन्फ्रा, ग्रुप 108, अॅडव्हेंट, लॉजिक्स) आणि दोन ब्रोकर कंपन्यांवर छापे टाकले होते. या छाप्यात अधिकाऱ्यांना दोन महत्त्वाचे पेनड्राइव्ह मिळाले, जे कंपनीच्या कर्मचाऱ्यांनी लपवून ठेवले होते.



    पेन ड्राईव्हमध्ये महत्त्वाचे पुरावे सापडले

    या पेन ड्राईव्हमध्ये कंपनीला बेहिशेबी रक्कम रोख स्वरूपात मिळाल्याचे उघड झाले. 2019-20, 2020-21 आणि 2021-22 या आर्थिक वर्षांमध्ये समूहाला 429 कोटी रुपये रोख मिळाले होते. पेन ड्राईव्हमधून मिळालेल्या डेटावरून असे दिसून आले की भूतानच्या समूहाने बेनामी रोख रक्कम स्वीकारली आहे.

    याशिवाय प्रेम भुतानी, आशिष भुतानी आणि ग्रुपच्या कर्मचाऱ्यांचे जबाब नोंदवण्यात आले आहेत. जबाबात त्यांनी कबूल केले की समूहाने व्यवहारात रोख प्राप्त करण्यास सहमती दर्शविली आहे. “अॅश्युर्ड कॅश रिटर्न” आणि “ब्रोकरेज इन कॅश” ग्रुपने त्यांच्या गुंतवणूकदारांना आणि दलालांना दिले.

    करचोरी कशी झाली?

    करचुकवेगिरीचा हा सारा खेळ ‘अॅश्युर्ड कॅश रिटर्न्स’वर खेळला गेला. ही एक प्रकारची आकर्षक जाहिरात आहे, ज्यामध्ये गुंतवणूकदार प्रकल्पात गुंतवणूक करतो आणि त्याला हमी दिली जाते की ताबा मिळेपर्यंत त्याला जागेच्या किंमतीप्रमाणे दरमहा इतकी रक्कम दिली जाईल. जी ते करात कमी दाखवत असत. अशाप्रकारे करचोरी झाली, याचे पुरावे करारात सापडतात.

    SEBIच्या मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार, ‘Assured Returns’ ची योजना बेकायदेशीर आहे आणि गुंतवणूकदारांना ते टाळण्यासाठी सावध केले जाते. सूत्रांवर विश्वास ठेवला तर, आयकर विभाग लवकरच या संपूर्ण करचोरी प्रकरणात कंपनीच्या संचालकाची चौकशी करू शकतो. छाप्यासाठी 40 पथके तैनात करण्यात आली होती.

    150 officers, 6 days of raids, evidence of Rs 1500 crore fraud… Income tax action against Noida builder

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Nashik Kumbh Mela : नाशिक कुंभमेळ्यासाठी ई-बस सेवा अन् रस्ते प्रकल्पाला गती

    Delhi court : दिल्ली कोर्टात आरोपी-वकिलांची न्यायाधीशांना धमकी; म्हणाले- बाहेर भेटा, बघू तुम्ही जिवंत घरी कसे पोहोचता!

    ISRO : इस्रोला दुसऱ्यांदा डॉकिंगमध्ये यश, दोन उपग्रह जोडले; जानेवारीत प्रथमच स्पेस डॉकिंग केले होते