• Download App
    Dhankhar संसदेत सिंघवी यांच्या सीटखाली ₹50 हजार रोख सापडली;

    Dhankhar : संसदेत सिंघवी यांच्या सीटखाली ₹50 हजार रोख सापडली; सभापती धनखड यांनी सांगितल्यावर काँग्रेसने घेतला आक्षेप

    Dhankhar

    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : Dhankhar संसदेच्या हिवाळी अधिवेशनाच्या 9व्या दिवशी शुक्रवारी राज्यसभेत 500 रुपयांचे (50 हजार रुपये) बंडल सापडल्याने मोठा गदारोळ झाला. काँग्रेसचे खासदार अभिषेक मनू सिंघवी यांच्या जागेवरून नोटांचे बंडल सापडल्याचे राज्यसभेचे अध्यक्ष जगदीप धनखड यांनी सांगितले. भाजपने चौकशीची मागणी केली. काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे म्हणाले- तपासापूर्वी कोणाचेही नाव घेणे योग्य नाही.Dhankhar

    सभापती जगदीप धनखड म्हणाले की, काल (गुरुवारी) सभागृहाचे कामकाज तहकूब झाल्यानंतर सुरक्षा अधिकाऱ्यांनी आम्हाला माहिती दिली की सीट क्रमांक 222 मधून रोख रक्कम सापडली आहे. ही जागा तेलंगणाचे खासदार अभिषेक मनू सिंघवी यांना देण्यात आली आहे. या प्रकरणाचा तपास नियमानुसार व्हायला हवा आणि तोही केला जात आहे.



    धनखड यांच्या वक्तव्यावर मल्लिकार्जुन खरगे म्हणाले, ‘माझी विनंती आहे की चौकशी पूर्ण होईपर्यंत आणि घटनेची सत्यता सिद्ध होईपर्यंत कोणत्याही सदस्याचे नाव घेऊ नये. अशी चिखलफेक करून देशाची बदनामी केली जात आहे.

    या आरोपांवर सिंघवी म्हणाले की, मी राज्यसभेत जाताना 500 रुपयांची एकच नोट घेऊन जातो. हे मी पहिल्यांदाच ऐकले आहे. मी 12:57 ला घरी पोहोचलो. 1 वाजता सभागृहाचे कामकाज सुरू झाले. मी दीड वाजेपर्यंत कॅन्टीनमध्ये बसलो होतो. यानंतर मी संसद सोडली.

    भाजप अध्यक्ष नड्डा म्हणाले, या प्रकरणाची सखोल चौकशी होऊन दूध का दूध, पाणी का पाणी होईल, असा मला विश्वास आहे. लोकशाहीत कधी काही गोष्टी बाजूने तर काही विरोधात असतात. कुणावर तीव्रता दाखवून दुसऱ्यावर चिखलफेक करणे योग्य नाही.

    रिजिजू म्हणाले- सभागृहात नोटांचे बंडल आणणे योग्य आहे का?

    संसदीय कामकाज मंत्री किरेन रिजिजू म्हणाले, ‘नियमित प्रोटोकॉलनुसार, तोडफोड विरोधी पथकाने संसदेचे कामकाज संपण्यापूर्वी आणि सभागृह बंद होण्यापूर्वी जागा तपासल्या होत्या. यावेळी नोटांचे बंडल सापडले. सभापतींनी सदस्याचे नाव न घेण्याबाबत आक्षेप का घ्यावा हे समजत नाही. सभापतींनी तो आसन क्रमांक आणि त्या जागेवर बसलेल्या सदस्याचे नाव बरोबर सांगितले. यात काय चूक आहे?’

    ₹50,000 cash found under Singhvi’s seat in Parliament; Congress objects after Speaker Dhankhar’s statement

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    India Satellite : भारतात लवकरच थेट उपग्रहाद्वारे इंटरनेट; मस्क यांची स्टारलिंक 30-31 ऑक्टोबरला मुंबईत डेमो देणार

    Cricketer Azharuddin : माजी क्रिकेटपटू अझरुद्दीन तेलंगणा सरकारमध्ये मंत्री होणार; 31 ऑक्टोबर रोजी शपथ घेणार

    राहुल गांधींनी मोदींच्या हाती आयता दिला मुद्दा; बिहारच्या निवडणुकीत “अपमान” तापला!!