• Download App
    सचिन तेंडुलकरने घेतली मध्य प्रदेशातील ५६० आदिवासी मुलांच्या शिक्षणाची जबाबदारीSachin Tendulkar takes responsibility for the education of 560 tribal children in Madhya Pradesh

    सचिन तेंडुलकरने घेतली मध्य प्रदेशातील ५६० आदिवासी मुलांच्या शिक्षणाची जबाबदारी

    सचिन तेंडुलकरने मध्य प्रदेशातील सिहोर जिल्ह्यातील दुर्गम गावांमध्ये सेवा कॉटेज उभारण्यासाठी ‘एनजीओ परिवार’सोबत भागीदारी केली आहे.Sachin Tendulkar takes responsibility for the education of 560 tribal children in Madhya Pradesh


    विशेष प्रतिनिधी

    मध्य प्रदेश : क्रिकेटपटू सचिन तेंडुलकर ज्याला क्रिकेटचा देव म्हटले जाते. याच सचिनने मध्य प्रदेशमधील 560 आदिवासी मुलांचे भविष्य घडविण्याची जबाबदारी उचलली आहे. मुलांच्या मदतीसाठी त्यांने एका एनजीओशी हातमिळवणी केली आहे.

    सचिन तेंडुलकरने मध्य प्रदेशातील सिहोर जिल्ह्यातील दुर्गम गावांमध्ये सेवा कॉटेज उभारण्यासाठी एनजीओ सोबत भागीदारी केली आहे. यापैकी एका सेवा कुटीर सेवानियात आज सचिन तेंडुलकर पोहोचला आहे.दिग्गज क्रिकेटपटू सचिन तेंडुलकर इंदूरहून देवास जिल्ह्यातील खाटेगाव येथील संदलपूर गावात पोहोचला.जिथे तो एका NGO च्या कार्यक्रमात सहभागी झाला होता.

    येथे सचिन तेंडुलकरने आपल्या वडिलांची आठवण करून दिली आणि वडिलांना मुलांसाठी काहीतरी करण्याची इच्छा असल्याचे सांगितले. सचिनचा हा दौरा अतिशय गुप्त होता, पण सकाळी देवासच्या रस्त्यावरून गेल्यावर सचिनला लोकांनी ओळखले. छपरा ते बागली, पुंजापुरा असा हा ताफा खाटेगावातील संदलपूर येथे पोहोचला. यादरम्यान सचिन जिकडे जिकडे गेला तिथे लोकांनी हातात तिरंगा घेऊन त्यांचे स्वागत केले.वाटेत अनेकांनी त्यांच्या गाडीवर फुलांचा वर्षाव केला.

    सचिनने अनेक ठिकाणी हस्तांदोलन करून लोकांच्या शुभेच्छा स्वीकारल्या. अनेकांनी आवाज उठवत सचिनला थांबण्याची विनंती केली. हातात तिरंगा घेतलेल्या लोकांनी भारत माता की जयच्या घोषणाही दिल्या. सचिनसोबत परदेशी खेळाडूंचा संघही होता. सचिनच्या दौऱ्यासाठी सुरक्षा व्यवस्थाही करण्यात आली होती.



     

    येथील मुलांची भेट घेऊन त्यांची प्रकृती जाणून घेऊन त्यांना अधिक चांगल्या सुविधा देण्याचाही प्रयत्न केला जाणार आहे. आजचा दिवस तेंडुलकरसाठीही खास आहे, कारण या दिवशी सचिन तेंडुलकरने २०१३ मध्ये क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली होती.

    तेंडुलकर फाऊंडेशनच्या मदतीने सिहोर जिल्ह्यातील सेवानिया, बीलपाटी, खापा, नयापुरा आणि जामुन झील या गावातील मुलांना आता पोषण आहार आणि शिक्षण मिळत आहे.त्यापैकी बहुतांश विद्यार्थी माध्यमिक शाळेतीलआहेत.बरीच मुले प्रामुख्याने बारेला भील आणि गोंड जमातीतील आहेत.

    याठिकाणी विद्यार्थ्यांना दररोज दोन्ही वेळेस जेवण, नाष्टा आणि पौष्टिक आहार दिला जातो, असे ग्रामस्थ सांगतात. तसेच आठवड्यातून एक दिवस स्पेशल जेवण दिले जाते. या सेवा कुटीरमध्ये विद्यार्थ्यांच्या जेवणाची व शैक्षणिक साहित्याची विशेष काळजी घेतली जाते याची जाणीव ठेवा.

    मिळालेल्या माहितीनुसार, सेवानियामध्ये सुमारे 30 मुले असून, त्यांना सुविधा दिल्या जातात. सचिन तेंडुलकरने राज्यातील सुमारे ४२ गावांमध्ये सेवा कुटीर बांधले आहेत. त्यापैकी सेवानिया आणि देवास जिल्ह्यातील मुलांना भेटण्यासाठी ते मंगळवारी पोहोचले आहेत.

    Sachin Tendulkar takes responsibility for the education of 560 tribal children in Madhya Pradesh

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Gold : सोन्याने नवा विक्रम केला प्रस्थापित, पहिल्यांदाच किंमत ९७ हजारांच्या जवळ पोहोचली

    अविश्वास ठरावाला तोंड देण्यापूर्वीच कर्जत जामखेड मध्ये रोहित पवार समर्थक नगराध्यक्षांचा राजीनामा; रोहित पवारांनी नगरपंचायतीची गमावली सत्ता!!

    Thackeray brothers ठाकरे बंधूंच्या व्हॅलेंटाईन गुलाबाला लांब लांब काटे; दोघांच्या सैनिकांनी फोडले वेगवेगळे फाटे!!