Kirit Somaiya : भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी शुक्रवारी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या पत्नी रश्मी ठाकरे यांच्या रायगड जिल्ह्यातील 19 बंगल्यांच्या तपासाबाबत पोलिसांत तक्रार दाखल केली. किरीट सोमय्या यांनी त्यांच्या तक्रारीत महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या पत्नी रश्मी ठाकरे यांच्याशी कथितपणे संबंध असलेल्या ‘बंगल्यां’शी संबंधित प्रकरणाची चौकशी करण्याची मागणी केली आहे. सोमय्या यांनी रेवदंडा पोलीस ठाण्यात दाखल केलेल्या एफआयआरची प्रत ट्विटरवर शेअर केली आहे. Kirit Somaiya complaint to Revdanda police about disappearance of 19 bungalows, where did the bungalows in Korlai village go?
प्रतिनिधी
मुंबई : भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी शुक्रवारी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या पत्नी रश्मी ठाकरे यांच्या रायगड जिल्ह्यातील 19 बंगल्यांच्या तपासाबाबत पोलिसांत तक्रार दाखल केली. किरीट सोमय्या यांनी त्यांच्या तक्रारीत महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या पत्नी रश्मी ठाकरे यांच्याशी कथितपणे संबंध असलेल्या ‘बंगल्यां’शी संबंधित प्रकरणाची चौकशी करण्याची मागणी केली आहे. सोमय्या यांनी रेवदंडा पोलीस ठाण्यात दाखल केलेल्या एफआयआरची प्रत ट्विटरवर शेअर केली आहे.
सोमय्या यांनी आपल्या तक्रारीत म्हटले आहे की, “आम्हाला सांगण्यात आले की रायगड जिल्ह्यातील कोर्लई गावात श्रीमती रश्मी उद्धव ठाकरे यांच्या मालकीचे 19 बंगले (कथित) आहेत. आज आम्ही कोर्लई ग्रामपंचायत (गावाची प्रशासकीय संस्था) येथे पोहोचलो. गेल्या दोन दिवसांपासून सरपंच (ग्रामपंचायतीचे निवडून आलेले प्रमुख) आम्हाला सांगत आहेत की असा कोणताही बंगला नाही.”
या बंगल्यांचे काय झाले असा सवाल सोमय्यांनी पोलिसांना केला. मे 2020 मध्ये विधान परिषदेवर निवडून आल्यावर निवडणूक आयोगासमोर दाखल केलेल्या मुख्यमंत्र्यांच्या प्रतिज्ञापत्रात मालमत्तेच्या मालकीचा उल्लेख नव्हता, असा आरोप भाजप नेत्याने केला आहे. तथापि, उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेने यापूर्वी सोमय्यांनी उल्लेख केलेल्या बंगल्यांच्या अस्तित्वावरच प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे. शिवसेना खासदार आणि प्रवक्ते संजय राऊत यांनी यापूर्वी भाजप नेत्याला ही घरे कोठे बांधली आहेत ते दाखवा, असे आव्हान दिले होते.
संजय राऊत यांच्यावर निशाणा
त्याचवेळी महाराष्ट्र भाजपचे अध्यक्ष चंद्रकांत पाटील यांनीही शिवसेना नेते संजय राऊत यांच्यावर निशाणा साधला असून त्यांनी अलीकडेच काही महिने जुन्या बंगल्यांचा मुद्दा का उपस्थित केला आहे, हे जाणून घ्यायचे आहे. पाटील म्हणाले, मातोश्रीचा पाया कमकुवत करण्यासाठी राज्यसभा सदस्य राऊत यांनी कुणाच्या सांगण्यावरून हे केले आहे का, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे. ‘मातोश्री’ हे उद्धव ठाकरे यांचे मुंबईतील उपनगरी भागात असलेले खाजगी निवासस्थान आहे.
भाजप नेते म्हणाले, “बंगल्यांचा 19 महिने जुना मुद्दा उपस्थित करण्यामागील संजय राऊत यांचा हेतू संशयास्पद वाटतो. हा मुद्दा उपस्थित करून ‘मातोश्री’ कमकुवत करण्याचा त्यांचा प्रयत्न आहे का, हा प्रश्न अजूनही कायम आहे. हे सर्व कोणाच्या तरी सांगण्यावरून होत असल्याचे दिसते.
Kirit Somaiya complaint to Revdanda police about disappearance of 19 bungalows, where did the bungalows in Korlai village go?
महत्त्वाच्या बातम्या
- Prime Minister Narendra Modi ! पुणे मेट्रोच्या उदघाटनासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी 6 मार्चला पुणे दौऱ्यावर
- औरंगाबादमध्ये जयंतीनिमित्त उभारला शिवरायांचा ५२ फुटी भव्य पुतळा
- हिंदुस्थान हे तुमचेही घर!!; अफगाण हिंदू – शीख समुदायाला पंतप्रधान मोदींचे आश्वासन!!; 7 लोक कल्याण मार्गावर केले स्वागत!!
- बायो-सीएनजी प्लांट ७५ मोठ्या शहरांमध्ये बांधणार; पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची घोषणा
- शिवजयंतीदिनी उपमुख्यमंत्री अजित पवार म्हणाले, ‘मराठा आरक्षण देण्यासाठी ५० टक्क्यांची मर्यादा हटवावी लागेल!’