• Download App
    Javed Akhtar said: India, the most tolerant majority in the Hindu world, can never be Afghanistan

    जावेद अख्तर म्हणाले : हिंदू जगातील सर्वात सहनशील बहुसंख्य , भारत कधीही अफगाणिस्तान होऊ शकत नाही

    या लेखात त्यांनी पुढे लिहिले आहे की तालिबानशासित अफगाणिस्तानची तुलना भारताशी कधीही होऊ शकत नाही. त्यांनी भारतीयांचे वर्णन मऊ मनाचे केले आहे.Javed Akhtar said: India, the most tolerant majority in the Hindu world, can never be Afghanistan


    विशेष प्रतिनिधी

    मुंबई : राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ आणि विश्व हिंदू परिषद (व्हीएचपी) यांची तुलना तालिबानशी करणारे गीतकार जावेद अख्तर यांनी शिवसेनेचे मुखपत्र सामनामध्ये लेख लिहून स्पष्टीकरण दिले आहे. या लेखात त्यांनी हिंदूंना जगातील सर्वात सुसंस्कृत आणि सहनशील बहुसंख्य म्हणून वर्णन केले आहे.

    या लेखात त्यांनी पुढे लिहिले आहे की तालिबानशासित अफगाणिस्तानची तुलना भारताशी कधीही होऊ शकत नाही. त्यांनी भारतीयांचे वर्णन मऊ मनाचे केले आहे.
    जावेद अख्तर यांनी लिहिले की मी यापुढे वारंवार पुनरावृत्ती केली आणि यावर जोर दिला की भारत कधीही अफगाणिस्तानसारखा होऊ शकत नाही, कारण भारतीय स्वभावाने अतिरेकी नाहीत. सामान्य असणे त्यांच्या डीएनएमध्ये आहे.



    पुढे  त्यांनी लिहिले की, त्याचे टीकाकार नाराज आहेत की त्याने तालिबान आणि उजव्या विचारसरणीच्या हिंदू विचारधारेमध्ये अनेक समानता निर्माण केली आहे. त्यांनी लिहिले की हे खरे आहे कारण तालिबान धर्माच्या आधारावर इस्लामिक सरकार बनवत आहे, हिंदू उजव्या विंगला हिंदु राष्ट्र हवे आहे. तालिबान महिलांच्या हक्कांवर अंकुश लावू इच्छितो, तर हिंदू अधिकाराने हे देखील स्पष्ट केले आहे की ते महिला आणि मुलींच्या स्वातंत्र्याच्या बाजूने नाहीत.

    जावेद अख्तर यांनी राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ आणि तालिबान यांची तुलना केल्यावर शिवसेनेने उत्तर दिले की ही तुलना योग्य नाही.  राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ तालिबानी विचारांचे असते तर तिहेरी तलाकविरोधात कायदा झाला नसता.लाखो मुस्लिम महिलांना स्वातंत्र्य मिळत नाही.

    पुढे, शिवसेनेकडून असे लिहिले गेले आहे की देशातील बहुसंख्य हिंदूंचा आवाज दाबला जाऊ नये. ज्या संस्था आपल्या देशाला हिंदु राष्ट्र बनवण्याचा प्रयत्न करत आहेत त्यांच्याकडे हिंदु राष्ट्र उभारण्याची सौम्य संकल्पना आहे.  जावेद अख्तर यांनी आरएसएसची तुलना तालिबानशी केली होती.

    Javed Akhtar said: India, the most tolerant majority in the Hindu world, can never be Afghanistan

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    GST Registration : GST नोंदणी 3 दिवसांत उपलब्ध होईल:; मासिक कर उत्पन्न ₹2.5 लाखांपेक्षा कमी असलेल्यांना फायदा; ऑक्टोबरमध्ये ₹1.96 लाख कोटी GST कलेक्शन

    Nitish Kumar : महिलांना दिलेले 10 हजार सरकार कधीही परत घेणार नाही; नितीश कुमार म्हणाले- 1.5 कोटी महिलांना पैसे दिले, जोपर्यंत महिला येतील तोपर्यंत पैसे देत राहू

    West Bengal : पश्चिम बंगालमध्ये SIR प्रशिक्षणाला विरोध; BLO म्हणाले- प्रशासकीय आणि सुरक्षा व्यवस्था चांगली नाही