• Download App
    Good News : महाराष्ट्र आणि दिल्लीत संपला कोरोनाचा पीक, जाणून घ्या इतर राज्यांचे हाल । Good News Corona Peak Ended in Maharashtra and Delhi, Know About Covid situation in Other States

    Good News : महाराष्ट्र आणि दिल्लीत संपला कोरोनाचा पीक, जाणून घ्या इतर राज्यांचे हाल

    Corona Peak Ended : कोरोनाचा पीक पीरियड उत्तर प्रदेश, मध्य प्रदेश, महाराष्ट्र, दिल्ली, गुजरात आणि छत्तीसगड येथे आधीच येऊन गेला आहे. या राज्यांत आता कोरोना संसर्ग हळूहळू कमी होत आहे. तथापि, देशातील इतर राज्यांत तो यायचा आहे. अद्याप कर्नाटक, आंध्र प्रदेश आणि तामिळनाडूमध्ये आगमन झाले नाही. म्हणून दक्षता घेणे आवश्यक आहे. Good News Corona Peak Ended in Maharashtra and Delhi, Know About Covid situation in Other States


    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : कोरोनाचा पीक पीरियड उत्तर प्रदेश, मध्य प्रदेश, महाराष्ट्र, दिल्ली, गुजरात आणि छत्तीसगड येथे आधीच येऊन गेला आहे. या राज्यांत आता कोरोना संसर्ग हळूहळू कमी होत आहे. तथापि, देशातील इतर राज्यांत तो यायचा आहे. अद्याप कर्नाटक, आंध्र प्रदेश आणि तामिळनाडूमध्ये आगमन झाले नाही. म्हणून दक्षता घेणे आवश्यक आहे. सर्वात मोठा धोका केरळ, बिहार, झारखंड, राजस्थान, हरियाणा आणि तेलंगणा येथे आहे जिथे कोरोना संसर्गाचा वेग वाढत आहे. याबाबत आयआयटीचे शास्त्रज्ञ महेंद्रकुमार वर्मा आणि प्रा. राजेश रंजन यांनी गणीतीय मॉडेल विकसित केले आहे. त्यांनी आपला हा आलेख केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयालाही पाठविला आहे.

    या मॉडेलमुळे कोरोना संसर्गाच्या दुसर्‍या लाटेच्या दररोजच्या रुग्णंसख्येचा अंदाज व्यक्त करण्यात आला आहे. याआधारे रुग्णसंख्या वाढीचा आणि घटण्याचा अंदाज लावता येतो. शास्त्रज्ञांनी प्रत्येक राज्यासाठी स्वतंत्र अहवाल तयार केला आहे. वर्मा यांनी टीपीआर (सकारात्मक घटनांच्या संख्येवरील 100 चाचण्या) आणि सीएफआर (मृत्यूच्या टक्केवारीवरील 100 प्रकरणे) यांचेही आपल्या अहवालात मूल्यांकन केले आहे. अहवालानुसार टीपीआर आणि सीएफआर दोन्ही दिल्लीत जास्त आहेत. 8 मे रोजी त्यांनी आरोग्य मंत्रालयाला हा अहवाल पाठवला आहे.

    कोणत्या राज्यांत कोरोना लाटेने शिखर गाठले?

    महाराष्ट्र, उत्तर प्रदेश, मध्य प्रदेश, गुजरात, छत्तीसगड, दिल्ली.

    कोणत्या राज्यांत कमी-जास्त होतेय रुग्णसंख्या?

    केरळ, झारखंड, बिहार, राजस्थान, हरियाणा, तेलंगाना

    कोणत्या राज्यांत कोरोनाचा पीक यायचा आहे?

    कर्नाटक, आंध्र प्रदेश, तमिलनाडू

    भारताताील मृत्यूंचे प्रमाण किती?

    अमेरिका आणि ब्राझीलनंतर सर्वाधिक मृत्यू भारतात आहेत. मात्र, दैनंदिन मृत्यूंच्या बाबतीतही भारत या देशांना मागे टाकत आहे.सध्या भारतात दररोज रुग्णसंख्या आणि मृत्यूंमध्ये वाढ होत आहे. हा आकडा जगात सर्वाधिक आहे. रॉयर्ट्सच्या कोरोना ट्रॅकरनुसार, जगातील प्रत्येक तिसरा मृत्यू भारतात होत आहे. भारतात दररोज सरासरी 3800 मृत्यू होत आहेत, तर संपूर्ण जगात दररोज सुमारे 12 हजार मृत्यू होत आहेत.

    Good News Corona Peak Ended in Maharashtra and Delhi, Know About Covid situation in Other States

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    कर्नाटकच्या काँग्रेस सरकारची “कमाल”; 613 कोटींच्या भाड्याच्या यांत्रिक झाडूंनी बंगलोरचे रस्ते झाडणार!!

    Mehbooba Mufti : मेहबूबा म्हणाल्या- लाल किल्ल्यासमोर काश्मिरी समस्यांचे पडसाद; सरकारचे जम्मू-काश्मीर सुरक्षित ठेवण्याचे आश्वासन, पण दिल्लीच धोक्यात

    India US : टॅरिफनंतर भारत-अमेरिका यांच्यात पहिला करार; भारत आपल्या गरजेच्या 10% गॅस अमेरिकेकडून खरेदी करणार