• Download App
    अण्णा हजारे यांनी उद्धव ठाकरेंना प्रश्न विचारला की, बार उघडता येतो, तर मंदिर का नाही?Anna Hazare asked Uddhav Thackeray questions that the bar is opened, why not the temple?

    अण्णा हजारे यांनी उद्धव ठाकरेंना प्रश्न विचारला की, बार उघडता येतो, तर मंदिर का नाही?

    एवढेच नाही तर अण्णा हजारे यांनी लोकांना रस्त्यावर यावे आणि या मुद्यावर आंदोलन करण्याचे आवाहन केले आहे.Anna Hazare asked Uddhav Thackeray questions that the bar is opened, why not the temple?


    विशेष प्रतिनिधी

    मुंबई : सामाजिक कार्यकर्ते अण्णा हजारे यांनी महाराष्ट्रातील उद्धव ठाकरे सरकारला मंदिरे उघडण्याचे आवाहन केले आहे. त्यांनी सरकारला विचारले आहे की जर राज्यात बार उघडले जाऊ शकतात तर मंदिर का नाही.

    एवढेच नाही तर अण्णा हजारे यांनी लोकांना रस्त्यावर यावे आणि या मुद्यावर आंदोलन करण्याचे आवाहन केले आहे. महाराष्ट्रातील कोरोनामुळे राज्य सरकारने धार्मिक स्थळे नागरिकांसाठी उघडण्यास परवानगी दिली नाही.

    अशा परिस्थितीत अण्णा हजारे यांनी सरकारला धमकीच्या पद्धतीने सांगितले आहे की, जर राज्यातील सामान्य लोकांसाठी मंदिरे उघडली गेली नाहीत तर ते आंदोलन करतील.



     केंद्राने एक दिवस आधी बंदी घालण्याचा दिला सल्ला

    अण्णा हजारे यांची ही मागणी अशा वेळी आली जेव्हा केंद्रीय आरोग्य सचिवांनी महाराष्ट्र सरकारला तिसरी लाट लक्षात घेऊन पत्र लिहिले आहे, दही हंडी आणि गणपती सारख्या उत्सवांवर बंदी घालण्याचा सल्ला दिला आहे.

     सणांच्या पार्श्वभूमीवर सरकारने लादले निर्बंध

    महाराष्ट्राच्या मुख्य सचिवांना लिहिलेल्या पत्रात केंद्रीय आरोग्य सचिव राजेश भूषण म्हणाले की, गेल्या एका महिन्यात दैनंदिन प्रकरणांची संख्या कमी झाली आहे.  परंतु महाराष्ट्रातील काही जिल्हे आहेत ज्यात संसर्गाच्या प्रकरणांमध्ये वाढ झाली आहे.

    भूषण म्हणाले, “या आदेशाद्वारे असे सुचवण्यात आले आहे की, महाराष्ट्रातील आगामी सणांमध्ये (ज्यात दही हंडी आणि गणपती उत्सव समाविष्ट आहेत) सार्वजनिक कार्यक्रम आणि लोकांचा मेळावा पाहता, राज्य सरकारने स्थानिक निर्बंध लादले पाहिजेत.

    Anna Hazare asked Uddhav Thackeray questions that the bar is opened, why not the temple?

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    अजूनही “टाळी”, “पावले”, “फोन कॉल” पर्यंतच युतीची भाषा; पण ठाकरे बंधू अजूनही एकमेकांशी बोलेनात!!

    गवत खाऊन अणुबॉम्ब बनविण्याची भाषा करणाऱ्या आजोबाच्या नातवाची पाण्यावरून अणुबॉम्ब युद्धाची भाषा!!

    Bawankule’s : सुधाकर बडगुजर यांच्या प्रवेशावर बावनकुळेंचे स्पष्टीकरण, भाजपचे दरवाजे सर्वांसाठी खुले