• Download App
    सरसंघचालक म्हणाले- काही स्वार्थी लोकांनी प्राचीन ग्रंथांमध्ये चुकीची तथ्ये जोडली, पुन्हा समीक्षा व्हायला पाहिजे!|Sarsanghchalak said - Some selfish people added wrong facts in ancient texts, there should be a review again!

    सरसंघचालक म्हणाले- काही स्वार्थी लोकांनी प्राचीन ग्रंथांमध्ये चुकीची तथ्ये जोडली, पुन्हा समीक्षा व्हायला पाहिजे!

    वृत्तसंस्था

    नागपूर : राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे सरसंघचालक मोहन भागवत यांनी गुरुवारी नागपुरात सांगितले की, भारतात पारंपरिक ज्ञानाचा मोठा साठा आहे. काही स्वार्थी लोकांनी जाणूनबुजून प्राचीन ग्रंथांमध्ये चुकीची तथ्ये जोडली आहेत. ते म्हणाले की, पूर्वी आपल्याकडे धर्मग्रंथ नव्हते, मौखिक परंपरेने सर्व काही चालत होते, नंतर धर्मग्रंथ इकडे तिकडे गेले आणि काही स्वार्थी लोकांनी धर्मग्रंथात काहीतरी टाकले जे चुकीचे आहे, त्या शास्त्रांचे आणि परंपरांचे ज्ञान पुन्हा गमावले आहे. पुनरावलोकन आवश्यक आहे. नागपूर जिल्ह्यातील कान्होलीबरा येथे आर्यभट्ट खगोलशास्त्र उद्यानाच्या उद्घाटनप्रसंगी मोहन भागवत यांनी ही माहिती दिली.Sarsanghchalak said – Some selfish people added wrong facts in ancient texts, there should be a review again!



    मोहन भागवत म्हणाले, ‘आपल्याकडे जे काही परंपरागत आहे, त्याबद्दल प्रत्येकाला किमान मूलभूत ज्ञान असले पाहिजे, हे शिक्षण प्रणाली आणि लोकांमधील परस्परसंवादातून साध्य होऊ शकते. ऐतिहासिकदृष्ट्या भारताकडे गोष्टींकडे पाहण्याचा वैज्ञानिक दृष्टिकोन होता, परंतु आक्रमणांमुळे,’ आपली व्यवस्था नष्ट झाली आणि आपली ज्ञानसंस्कृती खंडित झाली.

    भारतीयांनी त्यांच्या पारंपरिक ज्ञान-विज्ञानाचा आधार शोधावा

    ते म्हणाले की, भारतातील लोकांना त्यांच्या पारंपरिक ज्ञानाचा आधार सध्याच्या काळातही मान्य असेल तर जगातील अनेक समस्या सुटू शकतात. भागवत म्हणाले की, भारतीयांनी त्यांच्या पारंपरिक ज्ञान-विज्ञानाचा आधार तपासला आणि सध्याच्या युगात जे मान्य आहे ते पूर्वीही होते, असे आढळून आले, तर जगातील अनेक समस्या आपल्या उपायांनी सुटू शकतात.

    भागवत म्हणाले की, ज्ञान साधकाला द्यायला हवे. ज्ञान सर्वांपर्यंत पोहोचले पाहिजे. ते म्हणाले की, इतरांना परवानगीशिवाय ज्ञान घ्यायचे असल्याने किमान आपल्या परंपरेतील कोणत्या गोष्टी आहेत, याची आपल्याला माहिती असणे आवश्यक आहे.

    Sarsanghchalak said – Some selfish people added wrong facts in ancient texts, there should be a review again!

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    सरकारमध्ये राहून अजितदादांच्या राष्ट्रवादीच्या “डबल गेमा”; सिंहस्थ कुंभमेळा आयोजनात वेगवेगळ्या मार्गांनी अडथळे!!

    Ladki Bahin Scheme : 9526 सरकारी लाडक्या बहिणींनी लाटले 14 कोटी 50 लाख रुपये, महिला व बालविकासमंत्री तटकरेंची माहिती

    Ganesh Naik : वनमंत्री गणेश नाईक यांची विधानसभेत घोषणा- बिबट्यांसाठी जंगलात 1 कोटींच्या शेळ्या सोडणार; अधिवास क्षेत्रासाठी योजना