विशेष प्रतिनिधी
पुणे : RSS Chief राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे (आरएसएस) प्रमुख मोहन भागवत म्हणाले की, महिलांना मागासलेल्या परंपरा आणि रूढींपासून मुक्त करणे खूप महत्वाचे आहे.RSS Chief
महाराष्ट्रातील सोलापूर येथे ‘उद्योगवर्धिनी’ संस्थेने आयोजित केलेल्या कार्यक्रमात ते म्हणाले- महिलांचे सक्षमीकरण हा कोणत्याही राष्ट्राच्या विकासाचा पाया आहे.RSS Chief
ते म्हणाले की, पुरुष आणि महिला दोघेही आयुष्यभर काम करतात, परंतु महिला केवळ काम करत नाहीत तर भावी पिढ्यांना प्रेरणा देतात. मुलांच्या विकासात त्यांचे प्रेम आणि मार्गदर्शन महत्त्वाची भूमिका बजावते.RSS Chief
भागवत यांनी पुरुषांच्या त्या विचारसरणीचे खंडन केले ज्यामध्ये ते स्वतःला महिलांचे उत्थानकर्ते मानतात.
ते म्हणाले- पुरुषांनी असा भ्रम बाळगू नये की ते महिलांचे उत्थान करतील. देवाने महिलांना केवळ पुरुषांइतकेच क्षमता दिल्या नाहीत तर त्यांना विशेष बनवणारे अतिरिक्त गुण देखील दिले आहेत.
ज्या शाखांमध्ये १००+ लोक असतात, तिथे मिरवणूक काढली जाते
२ ऑक्टोबर रोजी राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या (आरएसएस) स्थापनेचा १०० वा वर्धापन दिन आहे. २ ऑक्टोबर रोजी गांधी जयंती देखील आहे आणि विजया दशमी देखील आहे. संघाची स्थापना विजया दशमीच्या दिवशी झाली.
संघाने आपल्या जुन्या आणि नवीन स्वयंसेवकांना २ ऑक्टोबर रोजी त्यांच्या शाखांमध्ये पोहोचण्याचे आवाहन केले आहे. एकीकडे रामधून वाजवली जाईल, तर ज्या शाखांमध्ये १०० पेक्षा जास्त स्वयंसेवक आहेत, तिथे मिरवणूक काढली जाईल.
४-६ जुलै दरम्यान दिल्ली येथे झालेल्या संघाच्या अखिल भारतीय प्रांतीय प्रचारक बैठकीत अखिल भारतीय प्रचारक प्रमुख सुनील आंबेकर यांनी शताब्दी वर्षाच्या कार्यक्रमांवर चर्चा केली होती.
घरोघरी जाऊन मोहीम संघाच्या एका वरिष्ठ पदाधिकाऱ्याने सांगितले की, शताब्दी वर्षात संघ उत्तर प्रदेशात गर्दी जमवण्यासाठी कोणताही मोठा कार्यक्रम आयोजित करणार नाही. सामान्य लोकांशी जोडण्यासाठी, शाखा ग्रामपंचायत, न्याय पंचायत आणि ब्लॉक पातळीवर कार्यक्रम आयोजित करतील.
जिल्ह्यांमध्ये निवडक १०० ते २०० लोकांच्या बैठका होतील. शाखा पातळीवरही छोट्या बैठका होतील. ग्रामीण भागात विभागीय पातळीवर आणि शहरी भागात वसाहती पातळीवर हिंदू परिषदा आयोजित केल्या जातील. संघ आतापर्यंतची सर्वात मोठी ‘गृह संपर्क’ मोहीम राबवेल. यामध्ये स्वयंसेवक २५ ते ३० घरांमध्ये जाऊन संघाच्या कार्याची माहिती देतील.
RSS Chief: Empower Women, Free Backward Traditions
महत्वाच्या बातम्या
- Mallikarjun Kharge मोदींनी ४२ देशांना भेट दिली, पण मणिपूरला कधीही गेले नाहीत”; मल्लिकार्जुन खर्गे यांचा घणाघात
- Modi : मोदी म्हणाले- पाटणा पुण्यासारखे, मोतीहारी मुंबईसारखी होईल; गयाजीमध्ये गुरुग्रामसारखे रोजगार मिळतील
- Bhupesh Baghel :दारू घोटाळ्यात माजी सीएम भूपेश बघेल यांच्या मुलाला अटक
- Supreme Court : सुप्रीम कोर्टाने म्हटले- NIA खटल्यांच्या सुनावणीसाठी स्पेशल कोर्ट असावे, अन्यथा अंडरट्रायल आरोपींना जामीन द्यावा लागेल!