केवळ धर्मच सर्वांना आनंदाकडे घेऊन जाऊ शकतो, असही मोहन भागवत म्हणाले.
विशेष प्रतिनिधी
वलसाड : Mohan Bhagwat राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे प्रमुख मोहन भागवत यांनी शनिवारी वलसाड जिल्ह्यातील श्री भव भावेश्वर महादेव मंदिराच्या रौप्यमहोत्सवी समारंभाला उपस्थिती लावली. येथे त्यांनी देशात सुरू असलेल्या धर्मांतराच्या मुद्द्यावर चर्चा केली. ते म्हणाले की धर्म सर्वांना आनंदाकडे घेऊन जाऊ शकतो, आपण लोभ किंवा भीतीमुळे धर्म बदलू नये.Mohan Bhagwat
राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे (आरएसएस) प्रमुख मोहन भागवत यांनी शनिवारी म्हटले की, दैनंदिन जीवनात लोभ आणि प्रलोभनाचा सामना करावा लागू शकतो आणि या गोष्टी लोकांना त्यांच्या धर्मापासून दूर नेऊ शकतात, परंतु केवळ धर्मच सर्वांना आनंदाकडे घेऊन जाऊ शकतो.
वलसाड जिल्ह्यातील बरुमल येथील सद्गुरुधाम येथील श्री भव भावेश्वर महादेव मंदिराच्या रौप्यमहोत्सवी समारंभात सहभागी होताना भागवत म्हणाले की, लोभ किंवा भीतीच्या प्रभावाखाली लोकांनी कोणत्याही परिस्थितीत आपला धर्म बदलू नये.
संघप्रमुख म्हणाले की आम्हाला संघटित कसे व्हायचे हे माहित आहे आणि आम्ही संघटित राहू इच्छितो. आपल्याला लढायचे नाही, पण आपल्याला स्वतःचे रक्षण करावे लागेल कारण आजही अशा शक्ती आहेत ज्या आपल्याला बदलू इच्छितात (धर्मांतरित करू इच्छितात). ते म्हणाले, पण आपल्या दैनंदिन जीवनात अशी शक्ती नसतानाही लोभ आणि मोहाच्या घटना घडतात.
RSS chief Mohan Bhagwats big statement on religious conversion
महत्वाच्या बातम्या