• Download App
    पेट्रोल चक्क १ रुपये प्रति लीटर ; सोलापुरात निषेधाचा अनोखा मार्ग। Petrol Rs 1 per liter ; A unique way of protesting in Solapur

    पेट्रोल चक्क १ रुपये प्रति लीटर ; सोलापुरात निषेधाचा अनोखा मार्ग

    विशेष प्रतिनिधी

    मुंबई : आता तुम्ही कल्पना करू शकता की पेट्रोल १ रुपये प्रति लीटर होईल? नाही नाही… पण तसेच झाले आहे. वाढती महागाई आणि पेट्रोल आणि डिझेलच्या गगनाला भिडलेल्या किमतीच्या पार्श्वभूमीवर महाराष्ट्रातील सोलापूरमध्ये पेट्रोलची प्रति लिटर १ रुपये दराने विक्री झाली. ते खरेदी करण्यासाठी लोकांनी मोठी गर्दी केली होती. परिस्थिती अशी होती की नंतर गर्दीवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी पोलिसांनाही पाचारण करावे लागले. Petrol Rs 1 per liter ; A unique way of protesting in Solapur

    ५०० लोकांना सर्वात स्वस्त पेट्रोल मिळाले

    गेल्या १० दिवसांपासून तेलाचे दर स्थिर आहेत. तथापि, याआधी त्यात सलग १० दिवस वाढ झाली होती. त्यामुळे महागाई त्याचा फटका सर्वसामान्यांच्या खिशाला बसत आहे. तर सोलापूर मध्ये ५०० लोकांना १ रुपये प्रति लिटर दराने पेट्रोल दिले. या कार्यक्रमाचे आयोजन डॉ.आंबेडकर स्टुडंट्स अॅण्ड यूथ फोरम आयोजित विद्यार्थी व युवकांनी केले होते



    निषेधाचा अनोखा मार्ग

    वास्तविक, पेट्रोल आणि डिझेलच्या वाढत्या किमतींचा निषेध करण्यासाठी आणि डॉ भीमराव आंबेडकर यांच्या जयंतीनिमित्त या कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले होते. त्याचा निषेध म्हणून केवळ ५०० जणांना स्वस्त दरात पेट्रोल देण्यात आले. मात्र, त्यानंतरही बराच वेळ लोक पेट्रोल पंपावर पोहोचत राहिले.

    संघटनेचे राज्य युनिट नेते महेश सर्वगौडा म्हणाले, “महागाई झपाट्याने वाढली आहे आणि पेट्रोलची किंमत १२० रुपये प्रति लिटरवर गेली आहे. अशा स्थितीत जनतेला दिलासा देण्यासाठी आणि डॉ.आंबेडकरांची जयंती साजरी करण्यासाठी पेट्रोल १ रुपये दराने विकण्याचा निर्णय घेण्यात आला.

    महागाईमुळे पेट्रोल, डिझेल आणि सीएनजीचे दर दिवसेंदिवस वाढत आहेत. त्यामुळे सर्वसामान्य जनता महागाईच्या जाळ्यात अडकत चालली आहे. त्याचा फटका किचनपासून प्रवासापर्यंत स्पष्टपणे बसत आहे. गेल्या तीन महिन्यांत सीएनजीच्या किमती ३३ टक्क्यांनी वाढल्या आहेत. त्याचवेळी पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात १०.४८ टक्के आणि ११.५३ टक्के वाढ झाली आहे. त्याचा परिणाम प्रत्येक किलोमीटरच्या प्रवासावर दिसून येतो. कडक उन्हानंतर वाहनांमध्ये एसी चालवणे अवघड झाले आहे.

    आकडेवारीवर नजर टाकली तर जानेवारी ते एप्रिल दरम्यान पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात १० रुपयांनी वाढ झाली आहे. तर सीएनजीच्या दरात किलोमागे १८ रुपयांची वाढ झाली आहे. याचा परिणाम वाहनांच्या परिचालन खर्चावर झाला आहे. पेट्रोल आणि डिझेलच्या तुलनेत सीएनजी वाहनांचा परिचालन खर्च जवळपास तीन पटीने वाढला आहे.

    Petrol Rs 1 per liter ; A unique way of protesting in Solapur

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    सुधाकर बडगुजर यांची भाजपमध्ये संभाव्य एन्ट्री, पुढच्या राजकारणातला धोका ओळखून आमदार सीमा हिरे यांचा विरोध; पण निर्णय काय होणार??

    Girish Mahajan : तुमच्याकडच्या लग्नामध्ये कोण कोण नाचले विचारले तर काय होईल? गिरीश महाजन यांचा संजय राऊतांवर पलटवार

    Devendra Fadanvis : घराचे स्वप्न आता वास्तवात; महाराष्ट्राची बेघरमुक्तीकडे दमदार वाटचाल; ग्रामीण भागातील घरांसाठी 80000 कोटींची गुंतवणूक!!