समाज आणि ग्रामस्थांच्या वतीने त्यांनी पोलिसांना या प्रकरणाची सखोल चौकशी करण्याची विनंती केली आहे
विशेष प्रतिनिधी
पुणे : National Defence Academy मुळशी तालुक्यात असलेल्या स्काय आय मानस लेक सिटीमध्ये पाकिस्तानी चलन सापडल्यानंतर एकच खळबळ उडाली. ही सोसायटी राष्ट्रीय संरक्षण अकादमी (एनडीए) च्या कॅम्पसपासून काही मीटर अंतरावर आहे.National Defence Academy
सोसायटीच्या आयरिस ३ इमारतीच्या लिफ्टबाहेर पाकिस्तानी चलन सापडले. या प्रकरणात सोसायटीचे अध्यक्ष सहदेव यादव यांनी लिफ्टबाहेर पाकिस्तानी नोटा आढळल्यानंतर पोलिसांना माहिती दिली आणि बावधन पोलिस ठाण्यात तक्रार दाखल केली. समाज आणि ग्रामस्थांच्या वतीने त्यांनी पोलिसांना या प्रकरणाची सखोल चौकशी करण्याची विनंती केली आहे.
स्थानिक पोलिस या प्रकरणाचा तपास करण्यात व्यस्त आहेत. या घटनेमुळे परिसरातील सुरक्षा व्यवस्थेबाबत अनेक प्रश्न उपस्थित झाले आहेत. पोलिस अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, तपास सुरू करण्यात आला आहे आणि ते चलन कुठून आले आणि ते तिथे कोणी सोडले याचा शोध घेण्याचा प्रयत्न करत आहेत.
समाजात राहणारे लोक विचारत आहेत की पाकिस्तानी चलन इतक्या संवेदनशील क्षेत्रात कसे पोहोचले? या भागात कोणी पाकिस्तानी गुप्तहेर बेकायदेशीरपणे राहत आहे का, की हे चलन एखाद्याच्या पाकिस्तानशी संपर्काचे संकेत आहे? ही एक गंभीर सुरक्षा समस्या आहे का? या सर्व प्रश्नांमुळे परिसरातील लोक चिंतेत पडले आहेत.
Pakistani currency found near National Defence Academy in Pune, creating a stir
महत्वाच्या बातम्या
- आधुनिक भगीरथाचा सन्मान; जल तज्ज्ञ महेश शर्मांना रामतीर्थ गोदावरी सेवा समितीचा राष्ट्रजीवन पुरस्कार प्रदान!!
- Yogi government’ : मिल्कीपूरमध्ये भाजपच्या आघाडीवर योगी सरकारची पहिली प्रतिक्रिया, म्हणाले…
- Priyanka Gandhi : दिल्ली निकालांवर प्रियांका गांधींची पहिली प्रतिक्रिया, म्हणाल्या- मी अजून…
- Delhi Results : केजरीवालांचा कालपर्यंत थाट राणा भीमदेवी, पराभव होताच आम आदमी पार्टीच्या ऑफिसला आतून कडी!!