गुरुवारी रात्री लोकमान्य टिळक मार्ग पोलिस ठाणे आणि निवडणूक अधिकाऱ्यांनी काही लोकांना अडवले होते.
विशेष प्रतिनिधी
मुंबई : Mumbai Police महाराष्ट्रात 20 नोव्हेंबरला विधानसभा निवडणुका होत आहेत. निवडणुकीचा निकाल 23 नोव्हेंबरला जाहीर होणार आहे. महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकीपूर्वी दक्षिण मुंबईतील काळबादेवी येथे पोलिसांनी 12 जणांकडून 2.30 कोटी रुपयांची रोकड जप्त केली आहे.Mumbai Police
अधिकाऱ्यांनी शुक्रवारी ही माहिती दिली. प्रत्यक्षात ही कारवाई गुप्त माहितीच्या आधारे करण्यात आली. गुरुवारी रात्री लोकमान्य टिळक मार्ग पोलिस ठाणे आणि निवडणूक अधिकाऱ्यांनी काही लोकांना अडवले. अधिकाऱ्यांच्या म्हणण्यानुसार, जेव्हा या लोकांचा शोध घेण्यात आला तेव्हा त्यांच्याकडून 2.30 कोटी रुपये रोख जप्त करण्यात आले.
झडतीदरम्यान रोख रक्कम घेऊन जाणारे हे लोक रोख रकमेशी संबंधित कोणतेही कागदपत्र सादर करू शकले नाहीत आणि एवढी मोठी रक्कम घेऊन जाण्याचे कारणही सांगू शकले नाहीत. राज्यात विधानसभा निवडणुकीसाठी आदर्श आचारसंहिता लागू झाल्यानंतर निवडणूक आयोगाच्या सूचनेनुसार तयार करण्यात आलेली देखरेख पथक रोख रक्कम, दारू आणि इतर संभाव्य प्रलोभनांबाबत सतर्क आहे.
शुक्रवारी सकाळपर्यंत या प्रकरणातील कागदपत्रे पूर्ण झाल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. चौकशीनंतर रक्कम जप्त करण्यात आली. रोख रक्कम घेऊन जाणाऱ्या 12 जणांना अटक करण्यात आली आहे. नंतर ही रोकड तपासासाठी आयकर विभागाकडे सोपवण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले.
Mumbai Police seized Rs 2.30 crore during Code of Conduct 12 arrested
महत्वाच्या बातम्या
- Bhaskar Jadhav रामटेकमधील बंडखोरीवरुन भास्कर जाधवांनी काँग्रेसला सुनावले; ही काँग्रेसची नैतिक जबाबदारी नाही का?
- Chandrashekhar Bawankule उद्धव ठाकरेंची घरात बसून कारभार करायची सवय सुटली नाही:भाजप प्रदेशाध्यक्ष चंद्रशेखर बावनकुळे यांची टीका
- Devendra Fadnavis संविधानाबद्दल राहुल गांधींची अनास्था दिसली : उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीसांची नागपुरात टीका
- Sadhvi Pragya ‘मी जिवंत राहिले तर नक्कीच कोर्टात जाईन…; काँग्रेसने गंभीर अत्याचार केल्या साध्वी प्रज्ञा यांचा आरोप