• Download App
    मुकेश अंबानी यांनी न्यूयॉर्कमध्ये 728 कोटी रुपयांत खरेदी केले लक्झरी हॉटेल, एका वर्षापेक्षा कमी कालावधीत दुसरी मोठी खरेदी । Mukesh Ambani buys luxury hotel in New York for Rs 728 crore, second largest purchase in less than a year

    मुकेश अंबानी यांनी न्यूयॉर्कमध्ये 728 कोटी रुपयांत खरेदी केले लक्झरी हॉटेल, एका वर्षापेक्षा कमी कालावधीत दुसरी मोठी खरेदी

    Mukesh Ambani : भारतातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती मुकेश अंबानी यांनी एका वर्षाच्या आत आणखी एक आलिशान हॉटेल खरेदी केले आहे. रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेडने न्यूयॉर्कचे लक्झरी हॉटेल मँडरिन ओरिएंटल तब्बल 9.81 कोटी डॉलरमध्ये विकत घेतले आहे. भारतीय चलनात त्याची किंमत सुमारे 728 कोटी आहे. 2003 मध्ये बांधलेले मँडरीन ओरिएंटल हे सेंट्रल पार्क आणि कोलंबस सर्कलच्या शेजारील 80 कोलंबस सर्कल, न्यूयॉर्क येथे स्थित एक लक्झरी हॉटेल आहे. Mukesh Ambani buys luxury hotel in New York for Rs 728 crore, second largest purchase in less than a year


    वृत्तसंस्था

    मुंबई : भारतातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती मुकेश अंबानी यांनी एका वर्षाच्या आत आणखी एक आलिशान हॉटेल खरेदी केले आहे. रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेडने न्यूयॉर्कचे लक्झरी हॉटेल मँडरिन ओरिएंटल तब्बल 9.81 कोटी डॉलरमध्ये विकत घेतले आहे. भारतीय चलनात त्याची किंमत सुमारे 728 कोटी आहे. 2003 मध्ये बांधलेले मँडरीन ओरिएंटल हे सेंट्रल पार्क आणि कोलंबस सर्कलच्या शेजारील 80 कोलंबस सर्कल, न्यूयॉर्क येथे स्थित एक लक्झरी हॉटेल आहे.

    कंपनीने स्टॉक एक्सचेंज फाइलिंगमध्ये म्हटले आहे की, “रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेड (RIL) ची पूर्ण मालकीची उपकंपनी असलेल्या रिलायन्स इंडस्ट्रियल इन्व्हेस्टमेंट्स अँड होल्डिंग्ज लिमिटेड (RIIHL) ने कोलंबस सेंटर कॉर्पोरेशन (केमन) चे संपूर्ण जारी केलेले शेअर्स अंदाजे 9.81 कोटी डॉलरच्या इक्विटी संपादन करण्यासाठी करार केला आहे. जी कंपनी केमन आयलंडमध्ये समाविष्ट आहे आणि मँडरिन ओरिएंटल न्यूयॉर्कमधील 73.37 टक्के हिस्सेदारीची अप्रत्यक्ष मालक आहे. मँडरिन ओरिएंटल हे न्यूयॉर्क शहरातील प्रतिष्ठित लक्झरी हॉटेल्सपैकी एक आहे.”

    या आठवड्याच्या सुरुवातीला, रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेडची रिटेल शाखा असलेल्या रिलायन्स रिटेलने किराणा मालाच्या ऑनलाइन डिलिव्हरी व्यवसायात आपली उपस्थिती मजबूत करण्यासाठी डंझो या क्षेत्रातील कंपनीचा 25.8 टक्के हिस्सा सुमारे 1488 कोटी रुपयांना विकत घेतला. दोन कंपन्यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, डंझोने निधी उभारणीच्या कार्यक्रमाचा एक भाग म्हणून रिलायन्स रिटेल व्हेंचर्स लिमिटेड (RRVL) च्या नेतृत्वाखाली नुकतेच $240 दशलक्ष उभे केले आहेत.

    रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेडचे ​​अध्यक्ष मुकेश अंबानी यांनी नुकतेच भाकीत केले होते की भारत जगातील पहिल्या तीन अर्थव्यवस्थांपैकी एक बनेल आणि रिलायन्स जगातील सर्वात मजबूत आणि प्रतिष्ठित भारतीय बहुराष्ट्रीय कंपन्यांपैकी एक बनेल.

    Mukesh Ambani buys luxury hotel in New York for Rs 728 crore, second largest purchase in less than a year

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Indian Army : भारतीय लष्कराने जारी केला एक व्हिडिओ अन् पाकिस्तानच्या खोटेपणचा बुरखा फाटला

    Operation sindoor : अणुबॉम्ब टाकायचाय की युद्ध नकोय??, पाकिस्तानातल्या नेत्यांमध्येच गोंधळ; त्यात विमानतळ आणि लष्करी तळांच्या नुकसानीची भर!!

    मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणाले- ठाकरे सरकार नसते तर दीड वर्षे आधीच मेट्रो आली असती; मुंबई मेट्रो लाईन-2 सेवेचा शुभारंभ