पुणे ग्रामीण पोलिसांनी जाहीर केलेल्या आकडेवारीवरून गंभीर माहीत आली समोर
विशेष प्रतिनिधी
पुणे : पुणे जिल्हा हा पर्यटनासाठी, भटकंतीसाठी राज्यभरातील पर्यटकांची पहिली पसंती आहे. पुणे जिल्ह्यातील विविध पर्यटनस्थळांना दरवर्षी सुट्टीच्या कालावधीत लाखो पर्यटक भेट देतात. शिवाय वर्षभरही पर्यटकांची या पर्यटनस्थळांवर भटकंती सुरूच असते. याच पार्श्वभूमीवर एक गंभीर बाबही समोर आली आहे. More than 60 tourists died in Pune district in the last five years
हिंदुस्थान टाईम्सने दिलेल्या वृत्तानुसार, पुण्यातील खडकवासाल धरणात बुडून नुकतंच दोन जणांचा मृत्यू झाला, त्यामुळे प्रशासकीय अधिकारी व पर्यटक दोघांचेही डोळे उघडले आहेत. कारण, यानिमित्त मागील पाच वर्षांत बुडून मृत्यू झालेल्या पर्यटकांची आकडेवारी समोर आली आहे.पुणे जिल्ह्याती विविध ठिकाणी मागील पाच वर्षांत ६४ पर्यटकांचा बुडून मृत्यू झाला आहे. ही आकडा नक्कीच गंभीर आणि विचार करायला लावणार आहे.
पुणे ग्रामीण पोलिसांनी २०१८ ते एप्रिल २०२३ या कालावधीत जाहीर केलेल्या आकडेवारीवरून असे दिसून आले आहे की पुणे जिल्ह्यातील ग्रामीण भागातील विविध पाणवठ्यांमध्ये (तलाव, नद्या, धरणे आणि जलाशय) बुडून एकूण ६४ पर्यटकांना जीव गमवावा लागला आहे. . पुणे ग्रामीण पोलिसांच्या इशाऱ्यांना न जुमानता पर्यटक पाण्यात उतरल्याने बुडण्याच्या बहुतांश घटना घडल्याचे आकडेवारीवरून समोर आले आहे.
पर्यटकांमध्ये जागरूकता वाढवण्यासाठी अधिकारी पावले उचलत आहेत. पुणे ग्रामीण पोलीस, स्थानिक अधिकारी आणि पर्यटन मंडळांच्या सहकार्याने, अभ्यागतांना पाणवठ्यांचे संभाव्य धोके आणि असे अपघात टाळण्यासाठी घ्यावयाच्या खबरदारीबद्दल शिक्षित करण्यासाठी एक मोठी सुरक्षा मोहीम सुरू करणार आहेत.
सुरक्षेच्या उपाययोजनांची गरज अधोरेखित करताना, पुणे ग्रामीणचे पोलीस अधीक्षक अंकित गोयल म्हणाले, “आम्ही सर्व पर्यटकांना सावधगिरी बाळगण्याचे आवाहन करतो आणि अपरिचित भागात पोहणे, जल क्रीडेत सहभागी होण्याशी संबंधित जोखमींबद्दल जागरूक राहण्याचे आवाहन करतो. आम्ही इतर विभागांच्या सहकार्याने ठिकठिकाणी पर्यटकांच्या सुरक्षिततेसाठी सूचना फलकही लावले आहेत.
More than 60 tourists died in drowning in Pune district in the last five years
महत्वाच्या बातम्या
- West Bengal : पूर्व मिदनापूरच्या इगरामध्ये बेकायदेशीर फटाक्यांच्या कारखान्यात स्फोट सहा जणांचा मृत्यू
- सिद्धरामय्या की शिवकुमार??; गांधी परिवारात आई विरुद्ध मुलगा; मल्लिकार्जुन खर्गे पेचात!!
- अमेरिकन शिष्टमंडळाने राजदूत एरिक गारसेट्टींच्या नेतृत्वात मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदेंची घेतली भेट
- आयटीआय कंत्राटी निदेशकांचे मानधन आता 25000 रुपये; शिंदे – फडणवीस सरकारचा निर्णय