• Download App
    परमबीर सिंह प्रकरणात मुख्यमंत्र्यांकडे वकिलांनी केली तक्रार, म्हणाले- तपासात निष्काळजीपणाचा आरोपींना होऊ शकतो फायदा । Lawyer complains to Maharashtra CM in Parambir Singh case, says negligence in investigation can benefit the accused

    परमबीर सिंह प्रकरणात वकिलांनी मुख्यमंत्र्यांकडे केली तक्रार, म्हणाले- तपासात निष्काळजीपणाचा आरोपींना होऊ शकतो फायदा

    Parambir Singh case : मुंबईचे माजी पोलिस आयुक्त परमबीर सिंह यांच्याविरुद्ध नोंदवलेल्या वसुलीच्या एका गुन्ह्यातील विशेष सरकारी वकील प्रदीप घरत यांनी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री, डीजीपी आणि ठाणे पोलिसांकडे तक्रार केली आहे. या प्रकरणातील तपास अधिकारी निष्काळजीपणा करत असून तपासाशी संबंधित गोष्टी शेअर करत नसल्याचा आरोप त्यांनी तक्रारीत केला आहे, त्यामुळे आरोपींना फायदा होऊ शकतो, असेही ते म्हणाले. Lawyer complains to Maharashtra CM in Parambir Singh case, says negligence in investigation can benefit the accused


    प्रतिनिधी

    मुंबई : मुंबईचे माजी पोलिस आयुक्त परमबीर सिंह यांच्याविरुद्ध नोंदवलेल्या वसुलीच्या एका गुन्ह्यातील विशेष सरकारी वकील प्रदीप घरत यांनी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री, डीजीपी आणि ठाणे पोलिसांकडे तक्रार केली आहे. या प्रकरणातील तपास अधिकारी निष्काळजीपणा करत असून तपासाशी संबंधित गोष्टी शेअर करत नसल्याचा आरोप त्यांनी तक्रारीत केला आहे, त्यामुळे आरोपींना फायदा होऊ शकतो, असेही ते म्हणाले.

    तपास अधिकाऱ्याच्या अशा वागण्यामागे नेमके कारण काय, याचीही चौकशी व्हावी, जेणेकरून नेमके कारण कळू शकेल, अशी मागणीही घरत यांनी केलेल्या तक्रारीत करण्यात आली आहे. घरत ज्या प्रकरणाबाबत बोलत आहेत ते ठाण्याच्या ठाणे नगर पोलीस ठाण्यात दाखल असून, याप्रकरणी तक्रारदाराच्या तक्रारीनंतर परमबीर सिंह, एसीपी एनटी कदम, पीआय राजकुमार कोथमिरे, माजी एन्काउंटर स्पेशालिस्ट प्रदीप सिंग आणि गुंड रवी पुजारीसह 28 जणांवर खंडणीचा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

    30 सप्टेंबर रोजी नियुक्ती

    प्रदीप घरत यांनी ‘एबीपी न्यूज’शी बोलताना सांगितले की, या प्रकरणात त्यांची ३० सप्टेंबर रोजी विशेष सरकारी वकील म्हणून नियुक्ती करण्यात आली होती, ज्यांची माहिती सरकारकडून तपास अधिकाऱ्यांपासून प्रत्येक वरिष्ठ अधिकाऱ्याला दिली जाते. या प्रकरणाचे तपास अधिकारी बाबासाहेब निकम यांनाही आपण या प्रकरणाची सरकारप्रमाणेच उलटतपासणी करणार असल्याचे माहीत आहे, मात्र, निकम आपल्याला तपासासंबंधी कोणतीही माहिती देत ​​नाहीत, त्यामुळे आपल्याला या प्रकरणातील काहीही माहिती नसल्याचा आरोप घरत यांनी केला आहे.

    तपास अधिकारी निकम यांच्या अशा वागण्यामुळे त्यांच्या कार्यपद्धतीवर प्रश्नचिन्ह निर्माण होत असून, त्याचा फायदा आरोपींनाही होताना दिसत आहे. मला कधीकधी असे वाटते की जर मला न्यायालयात काही वाद घालण्यास सांगितले असते तर मी ते करू शकलो नसतो.

    Lawyer complains to Maharashtra CM in Parambir Singh case, says negligence in investigation can benefit the accused

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Amit Shah : अमित शहांनी सांगितला आरोग्याचा मंत्र, म्हणाले- 2 तास व्यायाम, 6 तास झोप गरजेची; आज मी सर्व औषधांपासून मुक्त

    National Herald case : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी खरगे म्हणाले- आम्ही घाबरणार नाही; भाजपने म्हटले- कायदेशीर उत्तर द्या, राजकारण करू नका

    Central Goverment : परदेशात काम करण्यासाठी लवकर कायदा बनणार; उल्लंघनासाठी 10 वर्षांची शिक्षा शक्य