• Download App
    Ladaki Bahin Yojana लाडकी बहीण योजनेमुळे विरोधक अस्वस्थ

    Ladaki Bahin Yojana : लाडकी बहीण योजनेमुळे विरोधक अस्वस्थ ; मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे

    काँग्रेसची सत्ता असती तर भ्रष्टाचारामुळे केवळ 400 रुपये मिळाले असते, असा टोलाही लगावला.

    विशेष प्रतिनिधी

    मुंबई : महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी शनिवारी सांगितले की, ‘माझी लाडकी बहीण योजने’ने विरोधकांना अस्वस्थ केले आहे आणि महिलांनी या योजनेतील मासिक भत्ता 4,000 रुपयांपर्यंत वाढवण्यासाठी महायुतीला मजबूत केले पाहिजे.

    उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि अजित पवार यांच्यासह यवतमाळमध्ये योजनेसंदर्भात आयोजित कार्यक्रमात शिंदे बोलत होते. ही योजना निवडणूक जिंकण्यासाठी नसून महिलांना सन्मान देण्यासाठी सुरू करण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले.

    शिंदे म्हणाले की, लाडकी बहीण योजनेमुळे विरोधक अस्वस्थ झाले आहेत. मुख्यमंत्री म्हणाले, “सरकार केवळ 1,500 रुपये प्रति महिना देऊन थांबणार नाही.” त्यांनी मेळाव्यास जमलेल्या महिलांना महायुती मजबूत करण्यासाठी सांगितले, जेणेकरून हप्ता 4,000 रुपये होईल.


    Narendra Modi : ‘कीव’मध्ये पंतप्रधान मोदींचे जोरदार स्वागत, राष्ट्राध्य झेलेन्स्कींशी विशेष भेट


    काँग्रेसची सत्ता असती तर भ्रष्टाचारामुळे लाडकी बहीण योजनेंतर्गत लोकांना 3000 पैकी केवळ 400 रुपये मिळाले असते, असा दावा त्यांनी केला. बदलापूर लैंगिक अत्याचार प्रकरणाच्या निषेधार्थ ‘महाराष्ट्र बंद’ पुकारणाऱ्या विरोधी पक्षांनी या घटनेचे राजकारण केल्याचा आरोप शिंदे यांनी केला.

    बदलापूर घटनेबाबत विरोधक काही दुष्ट षडयंत्र रचण्याचा प्रयत्न करत असल्याचा आरोप त्यांनी केला. मुख्यमंत्री म्हणाले, “बदलापूर रेल्वे स्थानकावर आंदोलन करताना आंदोलकांच्या मागण्या पूर्ण झाल्या. पण आंदोलन सुरूच होते. विरोधी पक्ष दंगल भडकवण्याचा प्रयत्न करत आहेत का?

    फडणवीस म्हणाले की, राज्य सरकार बदलापूर प्रकरणात कठोर कारवाई करत असून शाळांमध्ये समुपदेशन सुरू केले आहे. ते म्हणाले, “काही लोक (विरोधक) असंवेदनशील झाले आहेत. त्यांना मतांसाठी अशा मुद्द्यांवर राजकारण करायचे आहे.” उपमुख्यमंत्री अजित पवार म्हणाले की, राष्ट्रपतींच्या मंजुरीसाठी असलेले शक्ती विधेयक लवकरात लवकर लागू करण्यासाठी राज्य सरकार प्रयत्नशील आहे.

    Ladaki Bahin Yojana CM Eknath Shinde Opponents upset over

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Gold : सोन्याने नवा विक्रम केला प्रस्थापित, पहिल्यांदाच किंमत ९७ हजारांच्या जवळ पोहोचली

    अविश्वास ठरावाला तोंड देण्यापूर्वीच कर्जत जामखेड मध्ये रोहित पवार समर्थक नगराध्यक्षांचा राजीनामा; रोहित पवारांनी नगरपंचायतीची गमावली सत्ता!!

    Thackeray brothers ठाकरे बंधूंच्या व्हॅलेंटाईन गुलाबाला लांब लांब काटे; दोघांच्या सैनिकांनी फोडले वेगवेगळे फाटे!!