वृत्तसंस्था
मुंबई : चित्रपट निर्माता विक्रम भट्ट यांना मुंबई आणि राजस्थान पोलिसांनी रविवारी अटक केली आहे. त्यांच्यावर उदयपूरमधील एका व्यापाऱ्याची 30 कोटी रुपयांची फसवणूक केल्याचा आरोप आहे. पोलीस पथकाने त्यांना मुंबईतील यारी रोड परिसरातील गंगा भवन अपार्टमेंटमधून पकडले, हे घर त्यांच्या मेहुणीचे आहे. Vikram Bhatt
आता राजस्थान पोलीस त्यांना आपल्यासोबत उदयपूरला घेऊन जाण्यासाठी वांद्रे न्यायालयात ट्रान्झिट रिमांडसाठी अर्ज करतील.
व्यापाऱ्याच्या पत्नीचे बायोपिक बनवण्याच्या नावाखाली पैसे घेतले
राजस्थानमधील इंदिरा ग्रुप ऑफ कंपनीजचे मालक डॉ. अजय मुर्डिया यांनी 17 नोव्हेंबर रोजी विक्रम भट्ट यांच्यासह 8 लोकांविरुद्ध 30 कोटी रुपयांच्या फसवणुकीचा एफआयआर (FIR) दाखल केला होता. त्यांचा आरोप आहे की एका कार्यक्रमात त्यांची भेट दिनेश कटारिया यांच्याशी झाली होती. दिनेश कटारिया यांनी त्यांना पत्नीचे बायोपिक बनवण्याचा प्रस्ताव दिला आणि सांगितले की चित्रपटाद्वारे संपूर्ण देशाला त्यांच्या पत्नीच्या योगदानाची माहिती मिळेल. या संदर्भात दिनेश कटारिया यांनी 24 एप्रिल 2024 रोजी मुंबईतील वृंदावन स्टुडिओमध्ये बोलावले होते.
येथे त्यांची भेट चित्रपट निर्माता विक्रम भट्ट यांच्याशी करून देण्यात आली होती. त्यांनी बायोपिक बनवण्यावर चर्चा केली होती. चर्चेदरम्यान हे ठरले होते की चित्रपट बनवण्याची संपूर्ण जबाबदारी विक्रम भट्ट घेतील आणि त्यांना फक्त पैसे पाठवत राहावे लागेल.
विक्रम भट्ट यांनी अजय मुर्डिया यांना सांगितले की त्यांची पत्नी श्वेतांबरी आणि मुलगी कृष्णा देखील चित्रपट निर्मितीशी संबंधित आहेत. विक्रम भट्ट यांनी पत्नी श्वेतांबरीच्या VSB LLP फर्मला भागीदार बनवले होते. त्यांच्यात ‘बायोनिक’ आणि ‘महाराणा’ नावाच्या दोन चित्रपटांसाठी 40 कोटी रुपयांचा करार झाला होता.
31 मे 2024 रोजी विक्रम भट्ट यांना 2.5 कोटी रुपये RTGS द्वारे पाठवण्यात आले. काही दिवसांनंतर 7 कोटी रुपयांची मागणी करण्यात आली आणि सांगितले गेले की 47 कोटी रुपयांमध्ये 4 चित्रपट बनवले जातील, ज्यामुळे सुमारे 100-200 कोटी रुपयांपर्यंत नफा होईल. विक्रम भट्ट आणि त्यांच्या पत्नीच्या सांगण्यावरून अजय मुर्डिया यांनी त्यांनी सांगितलेल्या विक्रेत्यांना ऑनलाइन पेमेंट केले.
2 जुलै 2024 रोजी अजय मुर्डिया यांनी इंदिरा एंटरटेनमेंट LLP ची नोंदणी केली होती. या फर्मच्या खात्यातून सुमारे 3 लाख रुपयांचे पेमेंट करण्यात आले होते.
प्रकरणाच्या प्राथमिक चौकशीत असे समोर आले की, ज्या विक्रेत्यांना इंदिरा एंटरटेनमेंटच्या खात्यातून पेमेंट करण्यात आले होते, ते बनावट होते. ज्या विक्रेत्यांना पेमेंट झाले, ते रंगारी किंवा ऑटोवाले निघाले. पेमेंटनंतर रकमेचा एक मोठा भाग विक्रम भट्ट यांच्या पत्नीच्या खात्यात हस्तांतरित केला जात असे.
गेल्या आठवड्यात लुकआउट नोटीस जारी करण्यात आली होती
सात दिवसांपूर्वी विक्रम भट्ट, त्यांची पत्नी श्वेतांबरी भट्ट यांच्यासह 6 आरोपींविरुद्ध उदयपूर पोलिसांनी लुकआउट नोटीस जारी केली होती. सर्व आरोपींना 8 डिसेंबरपर्यंत उदयपूर पोलिसांसमोर हजर राहण्यासाठी नोटीस देण्यात आली होती. याशिवाय, यापैकी कोणताही आरोपी आता परवानगीशिवाय परदेशात जाऊ शकणार नाही.
दरम्यान, हे प्रकरण समोर आल्यानंतर चित्रपट निर्मात्याने सांगितले होते की, त्यांना अद्याप या प्रकरणात कोणतीही नोटीस मिळालेली नाही. त्यांना या प्रकरणाची माहिती माध्यमांद्वारे मिळाली आहे.
Filmmaker Vikram Bhatt Arrested 30 Crore Fraud Mumbai Udaipur Police Photos Videos Report
महत्वाच्या बातम्या
- उपमुख्यमंत्री पद रद्द करा; भाजपवर निशाणा साधताना उद्धव ठाकरेंचे शिंदे + अजितदादांवरच घाव!!
- Pakistan : पाकिस्तानच्या कुरापती सुरूच, अरुणाचलवरील चीनच्या दाव्याला दिला पाठिंबा; भारताने दिले प्रत्युत्तर
- Supreme Court : सुप्रीम कोर्टाने म्हटले- मंदिरातील देणगी ही देवाची मालमत्ता; बँका वाचवण्यासाठी नाही
- समाजाला समानतेकडे नेणारा संविधानाचा प्रकाशपथ; संविधान डिजिटल चित्ररथाचे लोकार्पण