मुंबईतील लीलावती रुग्णालयात दाखल.
विशेष प्रतिनिधी
मुंबई : प्रसिद्ध चित्रपट निर्माते आणि दिग्दर्शक सुभाष घई यांची प्रकृती अचानक बिघडल्याने त्यांना शनिवारी संध्याकाळी मुंबईतील लीलावती रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. मिळालेल्या माहितीनुसार, 79 वर्षीय सुभाष घई यांना काल संध्याकाळी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले, जिथे त्यांची प्रकृती चिंताजनक असल्याचे सांगण्यात येत आहे. त्यांच्यावर सध्या आयसीयूमध्ये उपचार सुरू आहेत.
सुभाष घई यांचा जन्म 24 जानेवारी 1945 रोजी नागपूर, महाराष्ट्र येथे झाला. त्याला लहानपणापासूनच अभिनेता व्हायचे होते, परंतु नशिबाने त्याला एक उत्तम दिग्दर्शक म्हणून स्थापित केले. राज कपूर यांच्यानंतर त्यांना इंडस्ट्रीचे दुसरे शोमन म्हटले जाते.
Farmer : शेतकरी नेते म्हणाले- केंद्राने चर्चा करावी, अन्यथा 8 डिसेंबरला दिल्लीत धडकू
सुभाष घई हे हिंदी चित्रपटसृष्टीतील प्रसिद्ध निर्माता आणि दिग्दर्शक आहेत. 2006 मध्ये त्यांना इक्बाल या सामाजिक चित्रपटासाठी राष्ट्रीय पुरस्कारानेही सन्मानित करण्यात आले होते. सुभाष घई हे बॉलीवूडचे पहिले निर्माते आहेत, ज्यांनी ताल या चित्रपटाद्वारे चित्रपट विमा पॉलिसी सुरू केली. बँकांच्या माध्यमातून चित्रपटांना वित्तपुरवठा करण्याची संकल्पना मांडण्याचे श्रेयही त्यांना जाते.
अभिनेता म्हणून त्यांचा पहिला चित्रपट ‘तकदीर’ हा 1967 मध्ये आला होता. यानंतर त्यांनी आराधना (1970) मध्ये काम केले. त्याच वर्षी उमंगमध्ये ते मुख्य भूमिकेत होते. 1973 मध्ये त्यांनी चित्रपट कथा लिहिण्यास सुरुवात केली आणि प्रकाश मेहरा आणि दुलाल गुहा सारख्या दिग्दर्शकांसाठी पटकथा लिहिल्या.
त्यांनी राम लखन, खलनायक, हिरो, कर्ज असे अनेक हिट चित्रपट दिले. त्यांनी 1976 मध्ये कालीचरण या चित्रपटातून करिअरला सुरुवात केली. यानंतर 1978 मध्ये त्यांनी विश्वनाथ बनवला. दोन वर्षांनंतर, 1980 मध्ये, कर्ज आला, जो मुक्ता आर्ट्सच्या बॅनरखाली त्याचा पहिला चित्रपट होता. हिंदी चित्रपटसृष्टीत त्यांनी अनेक प्रयोग केले. त्यांनी पाकिस्तानी गायिका रेश्माला लांबी जुदाई हे गाणे म्हणायला लावले ज्यामध्ये फक्त 11 वाद्ये वापरली गेली.
Filmmaker Subhash Ghais condition is critical
महत्वाच्या बातम्या
- Farmer : शेतकरी नेते म्हणाले- केंद्राने चर्चा करावी, अन्यथा 8 डिसेंबरला दिल्लीत धडकू
- EVMs : विरोधकांना दिसत नाहीत सरकार मधल्या फटी, म्हणून राहुल + पवार गाठणार मारकडवाडी!!
- Rajnath Singh : राजनाथ सिंह म्हणाले, ‘सशस्त्र दल आमच्यासाठी मजबूत सुरक्षा कवच आहे’
- Modi Cabinet : देशभरात सुरू होणार नवीन केंद्रीय आणि नवोदय शाळा; मोदी मंत्रिमंडळाची मंजुरी