वृत्तसंस्था
मुंबई : अंमलबजावणी संचालनालयाने बिग बॉस 16 चे स्पर्धक शिव ठाकरे आणि अब्दू रोजिक यांना समन्स पाठवले आहे. ड्रग्ज माफिया अली असगर शिराझीच्या हसलर्स हॉस्पिटॅलिटीशी संबंधित मनी लाँड्रिंग प्रकरणात दोघांनाही ईडीसमोर हजर व्हावे लागेल.ED summons Shiv Thackeray and Abdu Rojik as witnesses in money laundering case, Ali Asghar Shirazi case
ईडीने बीबी फेम शिव ठाकरे आणि अब्दु रोजिक यांना समन्स बजावले
तुरुंगात असलेल्या ड्रग माफिया अली असगर शिराझीशी संबंधित प्रकरणात ईडीने शिव ठाकरे आणि अब्दू रोजिक यांना चौकशीसाठी समन्स पाठवले आहे. या प्रकरणात शिव ठाकरे आणि अब्दु रोजिक यांचे साक्षीदार म्हणून जबाब घेण्यात येत आहेत. पोर्टलनुसार, अली असगर शिराझी यांनी हसलर्स हॉस्पिटॅलिटी प्रायव्हेट लिमिटेडची स्थापना केली होती. हसलर्सनी अनेक स्टार्टअप्सना आर्थिक मदत केली. यामध्ये शिव ठाकरे आणि अब्दु रोजिक यांच्या कंपन्यांचाही समावेश आहे. हसलर्स हॉस्पिटॅलिटी प्रायव्हेट लिमिटेडने अनेक स्टार्टअप प्रकल्पांमध्ये नार्को-फंडिंगद्वारे पैसे कमावले आहेत. यात शिव ठाकरेंच्या ‘चहा आणि नाश्ता’ रेस्टॉरंटचाही समावेश आहे.
अली असगरनेही ‘बरगीर’मध्ये गुंतवणूक केली
अब्दु रोजिकने हस्टलर्ससोबत भागीदारी करून बर्गर ब्रँड, ‘बर्गीर’ सह फास्ट फूड स्टार्टअपमध्ये प्रवेश केला. अली असगर शिराझी यांनी ‘बुर्गीर’मध्ये भरीव गुंतवणूक केली होती. तथापि, फ्री प्रेस जर्नलच्या सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अली असगर शिराझीचा नार्को व्यवसायात सहभाग असल्याची माहिती मिळाल्यानंतर शिव आणि अब्दू या दोघांनीही आपले करार रद्द केले आहेत.
ED summons Shiv Thackeray and Abdu Rojik as witnesses in money laundering case, Ali Asghar Shirazi case
महत्वाच्या बातम्या