विशेष प्रतिनिधी
मुंबई : Devendra Fadnavis कंगना रनोट सध्या ‘इमर्जन्सी’ या चित्रपटामुळे चर्चेत आहेत. अभिनेत्रीचा हा चित्रपट उद्या म्हणजेच 17 जानेवारीला चित्रपटगृहात प्रदर्शित होणार आहे. गुरुवारी, चित्रपटाच्या प्रदर्शनाच्या एक दिवस आधी, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी चित्रपटाच्या विशेष स्क्रीनिंगला हजेरी लावली. मुख्यमंत्र्यांनी लोकांना चित्रपट पाहण्याचे आवाहन केले आहे. यावेळी त्यांच्यासोबत कंगनाही उपस्थित होती.Devendra Fadnavis
SGPC ने पंजाबमध्ये चित्रपटावर बंदी घालण्याची मागणी केली आहे
दरम्यान, शिरोमणी गुरुद्वारा प्रबंधक समितीने या चित्रपटाच्या प्रदर्शनाच्या एक दिवस आधी पंजाबमध्ये या चित्रपटावर बंदी घालण्याची मागणी केली आहे. SGPC ने गुरुवारी पंजाबचे मुख्यमंत्री भगवंत मान यांना पत्र लिहून कंगना रणौत यांच्या चित्रपटावर बंदी घालण्याची मागणी केली आहे. बंदी घालण्याची मागणी करताना एसजीपीसीने म्हटले आहे की, ‘इमर्जन्सी’ या चित्रपटात शीखांची प्रतिमा वाईट पद्धतीने मांडण्यात आली असून चित्रपटात इतिहासासोबतही छेडछाड करण्यात आली आहे.
चित्रपटावर बंदी घालण्याची जबाबदारी सरकारची- धामी
SGPC प्रमुख हरजिंदर सिंग धामी यांनी रणौत यांच्या चित्रपटावर तीव्र आक्षेप व्यक्त केला. हा चित्रपट पंजाबमध्ये प्रदर्शित झाल्यास शीख समुदायात प्रचंड संताप आणि नाराजी पसरेल, असे धामी म्हणाले. त्यामुळे राज्यात त्याच्या रिलीजवर बंदी घालण्याची जबाबदारी सरकारची आहे.
चित्रपट प्रदर्शित झाल्यानंतर शीख समुदायात संतापाची भावना आहे
एसजीपीसी प्रमुख धामी म्हणाले की, गेल्या वर्षीही त्यांनी 14 नोव्हेंबरला पत्र लिहून चित्रपटाच्या प्रदर्शनाला विरोध केला होता. हे पत्र पंजाबच्या मुख्य सचिवांना लिहिले आहे. आता जारी करण्यात आलेल्या नव्या पत्रात चित्रपटाच्या प्रदर्शनाला पुन्हा विरोध करण्यात आला आहे. एसजीपीसी प्रमुख धामी म्हणाले- पण पंजाब सरकारने आजतागायत कोणतेही मोठे पाऊल उचलले नाही हे खेदजनक आहे. जर हा चित्रपट 17 जानेवारी 2025 रोजी प्रदर्शित झाला तर शीख जगतात संताप आणि रोष निर्माण होईल हे नक्की.
इतकेच नाही तर शिरोमणी गुरुद्वारा प्रबंधक समितीनेही या चित्रपटात इतिहासाशी छेडछाड केल्याचा आरोप केला आहे. 1984 मध्ये लष्करी कारवाईत मारले गेलेले खलिस्तानी जर्नेलसिंग भिंद्रनवाले यांच्या चारित्र्य हत्येचा एसजीपीसीने निषेध केला आहे. धामी म्हणाले, ‘जर ‘इमर्जन्सी’ हा चित्रपट पंजाबमध्ये प्रदर्शित झाला तर आम्हाला राज्य पातळीवर त्याचा तीव्र विरोध करण्यास भाग पाडले जाईल.’
कंगना हिमाचलच्या मंडी मतदारसंघाच्या खासदार आहेत
कंगना रणौत यांनी गेल्या वर्षी झालेल्या निवडणुकीत हिमाचलच्या मंडी लोकसभा मतदारसंघातून भाजपच्या तिकीटावर निवडणूक लढवली होती. त्यांनी हिमाचलचे माजी मुख्यमंत्री वीरभद्र सिंह यांचा मुलगा काँग्रेस उमेदवार विक्रमादित्य सिंह यांचा पराभव केला होता.
इमर्जन्सी हा चित्रपट 17 जानेवारीला प्रदर्शित होणार
कंगना यांचा चित्रपट इमर्जन्सी 1975 ते 1977 या 21 महिन्यांच्या कालावधीवर आधारित आहे. जेव्हा माजी पंतप्रधान इंदिरा गांधी यांनी देशात धोक्याचे कारण देत संपूर्ण देशात आणीबाणी जाहीर केली होती. हा चित्रपट 17 जानेवारीला थिएटरमध्ये प्रदर्शित होणार आहे.
CM Devendra Fadnavis appeals to watch ‘Emergency’; Attendance at special screening of the film
महत्वाच्या बातम्या
- Chhattisgarh छत्तीसगडमधील बिजापूरमध्ये चकमकीत १७ नक्षलवादी ठार
- PM Modi सिंगापूरच्या राष्ट्रपतींनी पंतप्रधान मोदींची घेतली भेट ; धोरणात्मक भागीदारीवर केली चर्चा
- South Korea : दक्षिण कोरियात देशद्रोहप्रकरणी राष्ट्रपती अटकेत; 12 दिवस लपले, राष्ट्रपती योल यांचे समर्थक उतरले रस्त्यावर
- Chhattisgarh : छत्तीसगडमध्ये मद्य घोटाळा ; माजी मंत्री कवासी लखमा यांना अटक