• Download App
    Nitesh Rane 'परीक्षा केंद्रांवर बुरख्यावर बंदी घाला' नितेश राणे यांनी दादा भुसेंना लिहिले पत्र

    Nitesh Rane ; ‘परीक्षा केंद्रांवर बुरख्यावर बंदी घाला’ नितेश राणे यांनी दादा भुसेंना लिहिले पत्र

    जर विद्यार्थिनींना परीक्षेदरम्यान बुरखा घालण्याची परवानगी दिली तर… असंही राणेंनी म्हटलं आहे.

    विशेष प्रतिनिधी

    मुंबई : महाराष्ट्राचे मंत्री नितेश राणे यांनी शिक्षणमंत्री दादा भुसे यांना पत्र लिहून विनंती केली आहे, की बुरखा परिधान करणाऱ्या विद्यार्थिनींना दहावी आणि बारावीच्या बोर्ड परीक्षा केंद्रांमध्ये प्रवेश देऊ नये. कारण यामुळे कॉपीच्या घटना घडू शकतात याची त्यांना चिंता आहे.

    राणे म्हणाले, ‘आमचे सरकार तुष्टीकरणाचे राजकारण सहन करणार नाही. हिंदू विद्यार्थ्यांना लागू होणारे नियम मुस्लिम विद्यार्थ्यांनाही लागू झाले पाहिजेत. ज्यांना बुरखा किंवा हिजाब घालायचा आहे ते ते त्यांच्या घरी घालू शकतात. पण त्यांनी इतर विद्यार्थ्यांप्रमाणे परीक्षा केंद्रांवर परीक्षा द्यावी.’

    राणे म्हणाले, ‘बुरखा परिधान केलेल्या विद्यार्थिनींकडून फसवणूक झाल्याच्या घटना घडल्या आहेत. हे सर्व महाराष्ट्रात घडू नये. म्हणूनच मी संबंधित मंत्र्यांना पत्र लिहिले आहे.’



    शिक्षणमंत्र्यांना लिहिलेल्या पत्रात राणे यांनी म्हटले आहे की, परीक्षा केंद्रात बुरखा परिधान केल्याने कॉपी आणि सुरक्षेच्या समस्या उद्भवू शकतात. ते म्हणाले की, बुरखा परिधान करणाऱ्या विद्यार्थिनींची तपासणी करण्यासाठी महिला पोलिस किंवा महिला कर्मचारी नियुक्त केले पाहिजेत. विद्यार्थ्यांच्या भविष्यासाठी या परीक्षा महत्त्वाच्या आहेत आणि त्या कोणत्याही प्रकारची फसवणूक न करता पारदर्शक पद्धतीने घेतल्या पाहिजेत.

    राणे पुढे म्हणाले, जर विद्यार्थिनींना परीक्षेदरम्यान बुरखा घालण्याची परवानगी दिली तर इलेक्ट्रॉनिक उपकरणांद्वारे किंवा इतर कोणत्याही माध्यमातून कॉपी होत आहे की नाही हे शोधणे कठीण होईल. जर काही अनुचित घटना घडली तर त्यामुळे सामाजिक आणि कायदा आणि सुव्यवस्थेचे प्रश्न निर्माण होऊ शकतात, ज्याचा परिणाम अनेक विद्यार्थ्यांना होऊ शकतो.

    Ban burqa in examination centers Nitesh Rane wrote a letter to Dada Bhuse

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    ठाकरे बंधू एकत्र; पवार + काँग्रेस अस्वस्थ!!

    Mangeshkar Hospital : मंगेशकर रुग्णालय वाद : ईश्वरी भिसे मृत्युप्रकरणी डॉ. घैसासांवर हलगर्जीपणाचा गुन्हा दाखल

    Chief Minister Fadnavis : शेवटच्या माणसापर्यंत दर्जेदार, सुलभ, किफायतशीर आरोग्य सेवेचे ध्येय – मुख्यमंत्री फडणवीस