• Download App
    Baba Bageshwar 'ज्यांना वंदे मातरम् म्हणण्यात अडचण येते त्यांनी देश सोडावा'

    Baba Bageshwar : ‘ज्यांना वंदे मातरम् म्हणण्यात अडचण येते त्यांनी देश सोडावा’

    बाबा बागेश्वर धीरेंद्रकृष्ण शास्त्री यांचं विधान!

    विशेष प्रतिनिधी

    छतरपूर : बाबा बागेश्वर या नावाने प्रसिद्ध असलेले पंडित धीरेंद्र कृष्ण शास्त्री  Baba Bageshwar यांनी गुरुवारी सांगितले की, ज्यांना वंदे मातरम म्हणण्यात अडचण येते त्यांनी देश सोडावा. स्वातंत्र्याच्या 78 व्या वर्धापनदिनानिमित्त छतरपूर जिल्ह्यातील राजनगर येथील आपल्या शाळेत पोहोचलेल्या धीरेंद्र शास्त्री यांनी तेथे तिरंगा फडकावला. ते म्हणाले, “‘हर घर तिरंगा अभियान’ हे देशासाठी खूप महत्त्वाचे आहे आणि आम्ही त्याला पाठिंबा देतो. पण, काही जणांना वंदे मातरम म्हणण्यात अडचण येते, त्यांनी देश सोडावा.”

    प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना बाबा बागेश्वर म्हणाले की, आज येथे येऊन खूप बरे वाटत आहे, कारण ज्या शाळेत मी शिकलो त्याच शाळेत स्वातंत्र्य दिनानिमित्त ध्वजारोहण करण्याची संधी मिळाली आहे. धीरेंद्र शास्त्री म्हणाले की, शाळेत आल्याने जुन्या आठवणी आल्या. त्यांनी खान सरांना मीडियासमोर आणले. शास्त्री म्हणाले, “आम्हाला त्यांनी शिक्षण दिले. मी लहानपणापासून त्यांच्यावर प्रेम करतो.”

    Narendra Modi : विकसित भारताचा संकल्प ते वैद्यकीय शिक्षणाच्या वाढीव 75000 जागा; लाल किल्ल्यावरून काय म्हणाले मोदी??; वाचा!!

    देशातील तरुणांना आवाहन करून ते म्हणाले की, तुम्ही कुठे अभ्यास करता हे महत्त्वाचे नाही, तुम्ही कसे विचार करता हे महत्त्वाचे आहे. तुमची विचारसरणी चांगली असेल तर तुम्ही नक्कीच राष्ट्राचे भले कराल. तसेच, “माझ्यासाठी यापेक्षा मोठा अभिमान काय असेल – ज्या ठिकाणी मी माझे शिक्षण घेतले, त्याच ठिकाणी येणे. त्यामुळे असे काहीतरी करा की एक दिवस तुम्हाला तुमच्या शाळेत झेंडा फडकवण्याची संधी मिळेल.” केंद्रातील मोदी सरकार राबवत असलेली ‘हर घर तिरंगा’ ही मोहीम अप्रतिम आहे, देश सर्वोपरि आहे, असे ते म्हणाले. देश नसेल तर काही नाही. देश खूप महत्त्वाचा आहे.

    Baba Bageshwar Dhirendrakrishna Shastri said Vande Mataram will be chanted

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    माळेगावची निवडणूक शरद पवारांनीच अजितदादांना जिंकून दिल्याची मराठी माध्यमांची टिमकी; प्रत्यक्षात पवारांची ताकद मते फोडण्यापुरतीच उरली!!

    Malegaon sugar factory election result 2025 अजितदादांना नको असलेले चंद्रराव तावरे विजयी; माळेगावच्या कारखान्यात चालणार नाही मनमानी!!

    Jio Adani Partnership : जिओ पंपांवर मिळेल अदानींची CNG; अदानी गॅस स्टेशनवर जिओच्या पेट्रोल-डिझेलची विक्री, ATGL-रिलायन्स BPची भागीदारी