• Download App
    भूषण पटवर्धन यांची NAAC अध्यक्षपदी नियुक्ती Prof Bhushan Patwardhan appointed as Chairman NAAC

    भूषण पटवर्धन यांची NAAC अध्यक्षपदी नियुक्ती

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : विद्यापीठ अनुदान आयोगाने (UGC) प्रख्यात शिक्षणतज्ञ आणि प्रख्यात संशोधन शास्त्रज्ञ प्रा.भूषण पटवर्धन यांची राष्ट्रीय मूल्यांकन आणि मान्यता परिषद (NAAC), बेंगळुरूच्या कार्यकारी समितीच्या अध्यक्षपदी नियुक्ती केली आहे. Prof Bhushan Patwardhan appointed as Chairman NAAC

    प्रा. पटवर्धन सध्या भारत सरकारच्या आयुष मंत्रालयाने नियुक्त केलेले राष्ट्रीय संशोधन प्राध्यापक आहेत. सावित्रीबाई फुले पुणे विद्यापीठाच्या इंटरडिसिप्लिनरी स्कूल ऑफ हेल्थ सायन्सेस येथे प्रतिष्ठित प्राध्यापक आहेत.
    प्रा. पटवर्धन मार्च 2021 पर्यंत UGC चे उपाध्यक्ष होते.


    समाजवादी पक्षाच्या खासदाराचे अकलेचे तारे, म्हणाले लग्नाला उशिर झाला तर मुली अश्लिल चित्रफिती पाहत बसतील म्हणून सोळाव्या वर्षीच करावे लग्न


    प्रा. जगदीश कुमार यांची यूजीसीच्या अध्यक्षपदी नियुक्ती झाल्यानंतर हे पद रिक्त झाले होते. NAAC ही एक स्वायत्त संस्था आहे. तिची स्थापना UGC द्वारे 5 सप्टेंबर 1994 रोजी झाली. प्रा. राम रेड्डी संस्थापक अध्यक्ष आणि प्रा. अरुण निगवेकर तिचे पहिले संचालक होते. शैक्षणिक संस्थांच्या गुणवत्तेचे मूल्यांकन करण्यासाठी NAAC उच्च शैक्षणिक संस्था (HEI) जसे की महाविद्यालये, विद्यापीठे किंवा इतर मान्यताप्राप्त संस्थांचे मूल्यांकन आणि मान्यता घेते.

    NAAC ग्रेड अनुक्रमे खूप चांगले (A), चांगले (B), समाधानकारक (C) आणि असमाधानकारक (D) पातळी दर्शविणाऱ्या गुणवत्तेचे आणि कार्यक्षमतेच्या मूल्यांकनाच्या पूर्वनिर्धारित निकषांवर आधारित आहेत. NAAC मान्यता हे संस्थेच्या विश्वासार्हतेचे आणि गुणवत्तेचे जागतिक स्तरावर स्वीकारलेले सूचक आहे आणि त्याचा शैक्षणिक, आर्थिक आणि धारणात्मक फायद्यांवर परिणाम होतो.

    प्रा. पटवर्धन म्हणाले, “मला ही संधी दिल्याबद्दल मी UGC चा आभारी आहे. माझे प्रयत्न चालू असलेले उपक्रम सुलभ करण्यासाठी मदत होईल. NAAC टीमला UGC गुणवत्ता आदेश आणि राष्ट्रीय शैक्षणिक धोरण 2020 च्या प्रमुख शिफारशींशी त्वरित एकीकरण करण्यासाठी समर्थन मिळेल”.

    Prof Bhushan Patwardhan appointed as Chairman NAAC

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    ठाकरे बंधू एकत्र; पवार + काँग्रेस अस्वस्थ!!

    Mangeshkar Hospital : मंगेशकर रुग्णालय वाद : ईश्वरी भिसे मृत्युप्रकरणी डॉ. घैसासांवर हलगर्जीपणाचा गुन्हा दाखल

    Chief Minister Fadnavis : शेवटच्या माणसापर्यंत दर्जेदार, सुलभ, किफायतशीर आरोग्य सेवेचे ध्येय – मुख्यमंत्री फडणवीस