अफगाण राष्ट्रीय टीव्हीवर एका अतिरेकी तालिबान नेत्याने पुरुषांबरोबर काम करणाऱ्या महिलांना वेश्या म्हटले होते. तालिबानने अलीकडेच सर्व महिला आणि तरुण मुलींसाठी एक जुनी आचारसंहिता लागू केली.Women’s rights are being violated under the Taliban regime, Pakistani newspaper expresses serious concern
वृत्तसंस्था
काबूल : अफगाणिस्तानमध्ये मर्यादित अधिकार आणि दडपशाही असणाऱ्या अफगाण महिलांना पुन्हा एकदा दुस-या दर्जाचे नागरिक मानले जाईल, असे एका मीडिया रिपोर्टने मंगळवारी सांगितले. कठोर सत्य हे आहे की अफगाण स्त्रियांना त्यांच्याच देशात बिनदिक्कत दडपशाहीला सामोरे जावे लागेल.तालिबान, त्यांच्या इस्लामच्या मनमानी अर्थ लावण्याच्या नावाखाली, अफगाणिस्तानातील महिलांच्या हक्कांचे आणि स्वातंत्र्यांचे उल्लंघन करेल.
पाकिस्तानच्या न्यूज इंटरनॅशनलने मंगळवारी हा अहवाल प्रकाशित केला.न्यूज इंटरनॅशनलने असे वृत्त दिले की अफगाण महिलांना केवळ शारीरिक अत्याचार होणार नाही तर त्यांना संरचनात्मक, सांस्कृतिक आणि संस्थात्मक अत्याचारांनाही सामोरे जावे लागेल. महिलांना कामाच्या ठिकाणी पुरुषांबरोबर काम करण्याची परवानगी नाही.
अफगाण राष्ट्रीय टीव्हीवर एका अतिरेकी तालिबान नेत्याने पुरुषांबरोबर काम करणाऱ्या महिलांना वेश्या म्हटले होते. तालिबानने अलीकडेच सर्व महिला आणि तरुण मुलींसाठी एक जुनी आचारसंहिता लागू केली. त्यांच्यावर खेळ आणि इतर उपक्रमांवरही बंदी घालण्यात आली आहे.
द न्यूज इंटरनॅशनलच्या मते, तालिबान नियंत्रित अफगाणिस्तानातून उद्भवणारे असे लिंगभेद शांतता राखू शकत नाहीत. तालिबानच्या विचारसरणीत त्यांच्यामध्ये लिंगभेद समाविष्ट आहे.हे अफगाण महिलांचे भविष्य दर्शवते.
Women’s rights are being violated under the Taliban regime, Pakistani newspaper expresses serious concern
महत्त्वाच्या बातम्या
- नरेंद्र गिरी प्रकरण : शवविच्छेदन अहवालात आत्महत्येचे संकेत; ‘भू समाधी’ दिली जाईल
- चंद्रकांतदादांची किंमत सव्वा रुपया ठरवत संजय राऊत ठोकणार अब्रूनुकसानीचा दावा!!
- Evergrande crisis : एका चिनी कंपनीमुळे जगभरातील 500 गर्भश्रीमंतांचे 135 बिलियन डॉलर्सचे नुकसान, भारताला का होणार फायदा?, वाचा सविस्तर…
- बॉम्बे स्टॉक एक्स्चेंजमध्ये फक्त 107 दिवसांत 1 कोटी गुंतवणूकदारांची भर, 8 कोटींचा टप्पा पार, कोरोना काळात शेअर बाजाराला पसंती