Thursday, 1 May 2025
  • Download App
    थॉमस नावाच्या 'हॅकर'मुळे इन्स्टाग्राम, फेसबुक आणि व्हॉट्सअॅप ठप्प झाले होते, एफबीआय लवकरच गुन्हेगाराला पकडेल । hacker thomas Caused For Facebook whatsapp instagram down Global internet shutdown fbi searching him

    थॉमस नावाच्या ‘हॅकर’मुळे इन्स्टाग्राम, फेसबुक आणि व्हॉट्सअप झाले होते ठप्प, आता अमेरिकेची एफबीआय मागावर

    hacker thomas Caused For Facebook whatsapp instagram down Global internet shutdown fbi searching him

    hacker thomas  : सोशल मीडियाचे सर्वाधिक वापरले जाणारे अॅप्स अचानक बंद करण्यामागील कारण समोर आले आहे. सोमवारी संध्याकाळी अचानक इन्स्टाग्राम, व्हॉट्सअॅप आणि फेसबुकचे सर्व्हर डाऊन झाले. सुमारे सहा तासांनी या सेवा पूर्ववत झाल्या. आता अशी माहिती समोर आली आहे की, थॉमस नावाच्या हॅकरमुळे या सेवा ठप्प झाल्या होत्या. अमेरिकेची गुप्तचर संस्था FBI त्याच्या मागावर आहे. याची जबाबदारी एफबीआयचे सायबर गुन्हे अधिकारी जॉन मॅक्क्लेन यांना देण्यात आली आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, थॉमस एक मोठा सायबर गुन्हेगार आहे. hacker thomas Caused For Facebook whatsapp instagram down Global internet shutdown fbi searching him


    वृत्तसंस्था

    नवी दिल्ली : सोशल मीडियाचे सर्वाधिक वापरले जाणारे अॅप्स अचानक बंद करण्यामागील कारण समोर आले आहे. सोमवारी संध्याकाळी अचानक इन्स्टाग्राम, व्हॉट्सअॅप आणि फेसबुकचे सर्व्हर डाऊन झाले. सुमारे सहा तासांनी या सेवा पूर्ववत झाल्या. आता अशी माहिती समोर आली आहे की, थॉमस नावाच्या हॅकरमुळे या सेवा ठप्प झाल्या होत्या. अमेरिकेची गुप्तचर संस्था FBI त्याच्या मागावर आहे. याची जबाबदारी एफबीआयचे सायबर गुन्हे अधिकारी जॉन मॅक्क्लेन यांना देण्यात आली आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, थॉमस एक मोठा सायबर गुन्हेगार आहे.

    फेसबुक, इन्स्टाग्राम, व्हॉट्सअॅपच्या सेवा जवळपास सहा तास बंद होत्या. यामुळे जगभरातील लोकांना त्रास सहन करावा लागला. फेसबुकने या प्रकरणात कोणतेही उल्लंघन केल्याचे नाकारले होते. कंपनीने एका निवेदनात म्हटले आहे, ‘सेवा निलंबित करण्याचे मूळ कारण कॉन्फिगरेशन बदल होते. सेवा ठप्प झाल्यामुळे वापरकर्त्याच्या डेटाचा भंग झाल्याचा पुरावा नाही. आम्ही जगभरातील लोक आणि व्यवसायांच्या विशाल समुदायावर अवलंबून आहोत. आम्ही त्यांची माफी मागतो. आम्हाला कळवण्यात आनंद होत आहे की, या सेवा आता पुन्हा ऑनलाइन झाल्या आहेत.

    लोकांना त्रुटी दिसत होती

    फेसबुक ही इन्स्टाग्राम आणि व्हॉट्सअॅपच्या मालकीची कंपनी आहे. जेव्हा सेवा ठप्प झाली, तेव्हा आयफोन आणि अँड्रॉइड दोन्हीवरील व्हॉट्सअॅप वापरकर्ते फोन किंवा व्हिडिओ कॉल करू शकले नाहीत. किंवा तो संदेश पाठवू किंवा प्राप्त करू शकला नाही. या तीन सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मचे वापरकर्ते बराच काळ ‘एरर’ पाहत राहिले. सेवा पूर्ववत झाल्यानंतर, फेसबुकचे मुख्य तंत्रज्ञान अधिकारी माइक श्रोफर म्हणाले, “फेसबुक सेवा आता पूर्ववत करण्यात आली आहे. पूर्णपणे पुनर्प्राप्त होण्यासाठी थोडा वेळ लागू शकतो. मी प्रत्येक लहान -मोठे व्यवसाय, कुटुंब आणि आपल्यावर अवलंबून असलेल्या प्रत्येकाची माफी मागतो.”

    मार्क झुकरबर्गचे मोठे नुकसान

    फेसबुकचे सहसंस्थापक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी मार्क झुकेरबर्ग यांना खूप त्रास सहन करावा लागला आहे. झुकेरबर्गची संपत्ती $ 7 अब्जांनी (सुमारे 52,212 कोटी रुपये) कमी झाली आहे. ते आता अब्जाधीशांच्या यादीत एक पायरी खाली घसरले आहेत. बिल गेट्सनंतर पाचव्या स्थानावर आहे. यापूर्वी ते चौथ्या स्थानावर होते. याशिवाय फेसबुकचा शेअरही 5 टक्क्यांनी घसरला आहे.

    hacker thomas Caused For Facebook whatsapp instagram down Global internet shutdown fbi searching him

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Pahalgam attack : पाकिस्तानी लष्करप्रमुख असीम मुनीर “गायब”; पण ISI च्या प्रेस रिलीज मध्ये दाखवला रणगाड्यावर उभा!!

    ADR Report : एडीआर रिपोर्ट : 143 महिला खासदार आणि आमदारांविरुद्ध गुन्हेगारी खटले; 78 जणांवर गंभीर आरोप

    Indian government : भारत सरकारने पाकिस्तानी नागरिकांना दिला मोठा दिलासा, घेतला ‘हा’ निर्णय!