• Download App
    अमेरिकेचे हवामान विषयक विशेष दूत केरी उद्या भारतात येतील, अनेक महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर होईल चर्चाUS special envoy to India Kerry will arrive in India tomorrow to discuss a number of important issues

    अमेरिकेचे हवामान विषयक विशेष दूत केरी उद्या भारतात येतील, अनेक महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर होईल चर्चा

    ते 12 ते 14 सप्टेंबर दरम्यान येथे असतील.या दरम्यान आणि जागतिक हवामान उद्दिष्टे आणि भारताच्या स्वच्छ ऊर्जा अजेंडावर चर्चा करतील . US special envoy to India Kerry will arrive in India tomorrow to discuss a number of important issues


    वृत्तसंस्था

    वॉशिंग्टन : अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बिडेन यांचे विशेष दूत जॉन केरी रविवारी भारत दौऱ्यावर येत आहेत. ते 12 ते 14 सप्टेंबर दरम्यान येथे असतील.या दरम्यान आणि जागतिक हवामान उद्दिष्टे आणि भारताच्या स्वच्छ ऊर्जा अजेंडावर चर्चा करतील .

    गेल्या महिन्यात केंद्रीय पर्यावरण मंत्री भूपेंद्र यादव यांनी जॉन केरी यांच्याशी फोनवर बोलून सांगितले की भारत स्वच्छ उर्जा क्षेत्रात अमेरिकेबरोबर काम करण्यास वचनबद्ध आहे.

    केरी यांच्याशी झालेल्या चर्चेदरम्यान, मंत्री यांनी भारत-यूएस हवामान, स्वच्छ ऊर्जा अजेंडा 2030 भागीदारी अंतर्गत हवामान कृती आणि वित्त मोबिलायझेशन डायलॉग ट्रॅक (सीएएफएमडी) वर चर्चा केली, असे पर्यावरण मंत्रालयाने जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे.



    पर्यावरण मंत्री यादव यांनी ट्वीट केले की त्यांनी हवामान मुद्यांवर अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्षांचे विशेष दूत जॉन केरी यांच्याशी फोनवर सविस्तर चर्चा केली, जगातील दोन सर्वात मोठे आणि सर्वात जुने लोकशाही देश हवामान बदलाच्या मुद्द्यावर जगातील इतर देशांसाठी कसे उदाहरण देऊ शकतात सादर करू शकतो.

    चीनचे उपपंतप्रधान हान झिंग यांच्यासोबत नुकत्याच झालेल्या डिजिटल बैठकीत जॉन केरी यांनी जागतिक तापमानवाढीला आळा घालण्यासाठी कार्बन उत्सर्जन कमी करण्यासाठी चीनने प्रयत्न करण्याची गरज व्यक्त केली.

    हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की चीन हा जगातील सर्वात मोठा हरितगृह वायू उत्सर्जित करणारा देश आहे.  चीन हरितगृह वायू उत्सर्जनाच्या सुमारे 27 टक्के उत्पादन करतो.  यानंतर अमेरिका दुसऱ्या क्रमांकावर आहे.

    कॅरीला तापमानात वाढ 1.5 डिग्री सेल्सियसपेक्षा जास्त नको आहे. नोव्हेंबरमध्ये स्कॉटलंडच्या ग्लासगो शहरात होणाऱ्या संयुक्त राष्ट्रांच्या कॉप -26 च्या परिषदेत जागतिक स्तरावर कार्बन उत्सर्जन कमी करण्यावर चर्चा होईल.

    अमेरिकेच्या परराष्ट्र खात्याच्या मते, केरी यांनी या गंभीर दशकात जगातील देशांनी गंभीर हवामान कारवाई आणि जागतिक हवामान महत्वाकांक्षा बळकट करण्याच्या गरजेवर भर दिला.

    US special envoy to India Kerry will arrive in India tomorrow to discuss a number of important issues

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    America : अमेरिकेत हजारो लोकांनी राष्ट्रपतींच्या निवासस्थानाला घेराव घातला; सर्व ५० राज्यांमध्ये निदर्शने

    ठाकरे बंधू एकत्र; पवार + काँग्रेस अस्वस्थ!!

    Pakistan-China border : पाकिस्तान अन् चीन सीमेवरील घुसखोरी, तस्करी रोखली जाणार