• Download App
    Trump अमेरिकन शेतकऱ्यांचे सोयाबीन विकत नसल्याने ट्रम्प त्रस्त,

    Trump : अमेरिकन शेतकऱ्यांचे सोयाबीन विकत नसल्याने ट्रम्प त्रस्त, म्हणाले- मी लवकरच चीनच्या राष्ट्रपतींना भेटेन

    Trump

    वृत्तसंस्था

    वॉशिंग्टन :Trump  अमेरिकन सोयाबीनची विक्री कमी झाल्यामुळे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प नाराज आहेत. ट्रम्प म्हणाले की, चीन सोयाबीन खरेदी करत नसल्याने अमेरिकन सोयाबीन उत्पादक शेतकरी कठीण परिस्थितीचा सामना करत आहेत. परिणामी, शेतकऱ्यांचे मोठे नुकसान होत आहे.Trump

    ट्रम्प यांनी बुधवारी घोषणा केली की ते पुढील महिन्यात चीनचे अध्यक्ष शी जिनपिंग यांच्याशी भेटतील. या बैठकीत मुख्य मुद्दा सोयाबीन असेल. ट्रम्प यांनी त्यांच्या ट्विटर अकाउंटवर लिहिले की चीन केवळ वाटाघाटी सुलभ करण्यासाठी सोयाबीन खरेदी रोखत आहे.Trump



    ट्रम्प यांनी त्यांच्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म, ट्रुथ सोशलवर लिहिले.

    सोयाबीनवर मुद्दा का अडकला आहे?

    या वर्षाच्या सुरुवातीला अमेरिका आणि चीनमध्ये करयुद्ध सुरू झाले, ज्याला प्रत्युत्तर म्हणून चीनने अमेरिकेच्या सोयाबीनवर २०% अतिरिक्त कर लादला.

    अमेरिकन सोयाबीन असोसिएशन (एएसए) ने ऑगस्टमध्ये इशारा दिला होता की चीनच्या निर्बंधांमुळे अमेरिकन शेतकरी त्यांच्या सर्वात मोठ्या बाजारपेठेतून वंचित राहत आहेत.

    एएसएचे अध्यक्ष कॅलेब रॅगलँड म्हणाले, हे अत्यंत निराशाजनक आहे. अमेरिकेने चीनला एकही नवीन सोयाबीन शिपमेंट विकलेली नाही, तर ब्राझील आणि अर्जेंटिना यांनी आपली बाजारपेठ काबीज केली आहे.

    अमेरिकेसाठी चीन ही सोयाबीनची सर्वात मोठी बाजारपेठ आहे आणि आता ते तेथे आपले सोयाबीन विकू शकत नाही.

    Trump is worried about not selling soybeans from American farmers, said – I will meet the President of China soon

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Britain : ब्रिटनमध्ये ज्यू प्रार्थनास्थळाबाहेर दहशतवादी हल्ला; 2 ठार, 3 जखमी; पोलिस चकमकीत हल्लेखोरही ठार

    Putin : रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष पुतिन यांचा अमेरिकेला इशारा, तुम्हालाच परिणाम भोगावे लागतील

    Sonam Wangchuk : सोनम वांगचुक यांच्या पत्नीचे राष्ट्रपतींना पत्र; म्हणाल्या- आदिवासी असल्याने लडाखच्या लोकांच्या भावना समजून घ्या