• Download App
    America अमेरिकेत हजारो लोकांनी राष्ट्रपतींच्या निवासस्थानाला

    America : अमेरिकेत हजारो लोकांनी राष्ट्रपतींच्या निवासस्थानाला घेराव घातला; सर्व ५० राज्यांमध्ये निदर्शने

    America

    वृत्तसंस्था

    वॉशिंग्टन : America अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या धोरणांविरुद्ध शनिवारी पुन्हा एकदा हजारो निदर्शक रस्त्यावर उतरले. ही निदर्शने सर्व 50 राज्यांमध्ये झाली. ट्रम्प यांच्या टॅरिफ वॉर धोरणांविरुद्ध आणि सरकारी नोकऱ्यांमधील कपातीविरुद्ध निदर्शने करत आहेत.America

    यावेळी, निदर्शकांनी राष्ट्रपतींचे निवासस्थान, व्हाइट हाऊसला वेढा घातला. लोकांनी ट्रम्प यांच्यावर सभ्यता आणि कायद्याचे राज्य चिरडल्याचा आरोप केला. या चळवळीला ५०५०१ असे नाव देण्यात आले आहे, ज्याचा अर्थ ‘५० निषेध, ५० राज्ये, १ चळवळ’ असा होतो.

    व्हाईट हाऊस व्यतिरिक्त, निदर्शकांनी टेस्ला शोरूमलाही घेराव घातला. ट्रम्प यांच्या विरोधात निदर्शनांचा हा दुसरा टप्पा आहे. यापूर्वी ५ एप्रिल रोजी देशभरात ट्रम्प यांच्या विरोधात निदर्शने झाली होती.



    ट्रम्प आणि मस्क यांच्या धोरणांविरुद्ध निदर्शने होत आहेत

    राजधानी वॉशिंग्टन डीसीसह सर्व राज्यांमध्ये होणाऱ्या निदर्शनांचे प्रमुख कारण म्हणजे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि उद्योगपती एलोन मस्क यांची आक्रमक धोरणे. एलोन मस्कचा कार्यक्षमता विभाग सरकारी विभागांमध्ये सतत कपात करत आहे.

    आतापर्यंत हजारो सरकारी कर्मचाऱ्यांना त्यांच्या नोकरीवरून काढून टाकण्यात आले आहे. दुसरीकडे, स्थलांतरितांविरुद्ध कारवाई करण्याचे आणि इतर देशांवर शुल्क लादण्याचे डोनाल्ड ट्रम्प यांचे कठोर धोरण हे देखील या निदर्शनांचे एक प्रमुख कारण आहे.

    ट्रम्पच्या टॅरिफ वॉरमुळे इतर देशांमधून अमेरिकेत येणाऱ्या वस्तूंच्या किमती वाढल्या आहेत. याचा थेट परिणाम सर्वसामान्यांच्या खिशावर होत आहे.

    ४५% मतदार ट्रम्प यांच्या कामावर खुश

    अमेरिकन सर्वेक्षण एजन्सी गॅलपच्या मते, ४५% अमेरिकन मतदार ट्रम्प यांच्या पहिल्या ३ महिन्यांतील कामावर समाधानी आहेत, तर फक्त ४१% मतदार ट्रम्प यांच्या पहिल्या कार्यकाळातील पहिल्या ३ महिन्यांतील कामावर समाधानी होते.

    जरी हे इतर राष्ट्रपतींच्या तुलनेत खूपच कमी आहे. १९५२ ते २०२० दरम्यानच्या सर्व राष्ट्रपतींसाठी सरासरी पहिल्या तिमाहीची मान्यता रेटिंग ६०% आहे. त्या तुलनेत, ट्रम्प यांचे रेटिंग कमी असल्याचे दिसून येते. एजन्सीच्या मते, ट्रम्प यांनी पदभार स्वीकारला तेव्हा त्यांचे रेटिंग ४७% होते. यामध्येही घट नोंदवण्यात आली आहे.

    Thousands of people besieged the President’s residence in America; protests in all 50 states

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Pakistan-China border : पाकिस्तान अन् चीन सीमेवरील घुसखोरी, तस्करी रोखली जाणार

    Bangladeshi : बांगलादेशी कट्टरवाद्यांनी आणखी एका हिंदू नेत्याची केली हत्या

    Donald Trump : डोनाल्ड ट्रम्प इटलीच्या PM मेलोनींना भेटले; युरोपियन युनियनशी व्यापार कराराचे आश्वासन