लोकांच्या स्वातंत्र्याबाबतचे अधिकार हिसकावून घेतल्यानंतर, तालिबान आता लोकांच्या मृतदेहांवर क्रूरपणे वागतो आहे.The Taliban did not improve despite millions of claims
वृत्तसंस्था
काबूल : अफगाणिस्तान ताब्यात आल्यानंतर तालिबान्यांनी सरकार स्थापन केल्यावर त्यांनी विविध दावे केले. कट्टर संघटनेने म्हटले की, आता ते पूर्वीसारखे नाही आणि महिलांसह इतर नागरिकांना त्यांचे अधिकार दिले जातील. मात्र, सरकार स्थापन होऊन फारसा वेळ गेला नाही की तालिबानचे वास्तव समोर येऊ लागले आहे.
अफगाणिस्तानच्या हेरात शहरात तालिबानने एका मृतदेहाला क्रेनमधून लटकवले. या घटनेची माहिती असलेल्या व्यक्तीने शनिवारी सांगितले की, त्या व्यक्तीचा मृतदेह शहरातील मुख्य चौकात लटकलेला ठेवण्यात आला होता. लोकांच्या स्वातंत्र्याबाबतचे अधिकार हिसकावून घेतल्यानंतर, तालिबान आता लोकांच्या मृतदेहांवर क्रूरपणे वागतो आहे.
असोसिएटेड प्रेसच्या म्हणण्यानुसार, हेरात शहराच्या मुख्य चौकात फार्मसी चालवणाऱ्या वजीर अहमद सिद्दीकी यांनी सांगितले की, एकूण चार मृतदेह चौकाचौकात टांगण्यासाठी आणले गेले होते. मात्र, तालिबान्यांनी तेथे फक्त एका मृतदेहाला क्रेनमधून लटकवले आणि इतर तीन मृतदेह फाशी देण्यासाठी शहरातील इतर चौकात नेले.
सिद्दीकी यांनी दावा केला की मृतदेह सोबत आणल्यानंतर तालिबान अतिरेक्यांनी घोषित केले की या चार जणांनी अपहरण केले आहे, त्यानंतर त्यांना पोलिसांनी मारले. यानंतर तालिबान लढाऊ त्या मृतदेहांसह चौकाचौकात आले. याआधी मुल्ला नूरुद्दीन तुराबी यांनीही अलीकडेच म्हटले होते की, एखाद्या घटनेनंतर हात कापून त्यांना फाशी देण्याचा नियम रद्द केला जाणार नाही. तथापि, असे होऊ शकते की हे यापुढे सार्वजनिक ठिकाणी केले जात नाही.
The Taliban did not improve despite millions of claims
महत्त्वाच्या बातम्या
- पुन्हा ईडीचे समन्स, पुन्हा चौकशी! परिवहनमंत्री अनिल परब यांनी चौकशीसाठी हजर राहावे, सोमय्यांनी केले ट्विट
- 76th UNGA: थोड्याच वेळात पंतप्रधान मोदींचे संयुक्त राष्ट्राच्या महासभेला संबोधन, दहशतवादासह या महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर बोलण्याची शक्यत
- PPF मध्ये फक्त १००० रुपये गुंतवून तुम्ही १२ लाखांपेक्षा जास्त कमावू शकता, पैसे गमावण्याचा नाही धोका
- बहुजनांच्या पोरांनी फक्त सतरंज्या उचलाव्यात, हीच यांची मानसिकता ; पडळकरांची ठाकरे – पवार सरकारवर टीका