• Download App
    Britain ब्रिटनमध्ये ज्यू प्रार्थनास्थळाबाहेर दहशतवादी हल्ला

    Britain : ब्रिटनमध्ये ज्यू प्रार्थनास्थळाबाहेर दहशतवादी हल्ला; 2 ठार, 3 जखमी; पोलिस चकमकीत हल्लेखोरही ठार

    Britain

    वृत्तसंस्था

    लंडन : Britain गुरुवारी ब्रिटनमधील मँचेस्टरमधील एका प्रार्थनास्थळा (सिनेगॉग)च्या बाहेर झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यात दोन ज्यूंचा मृत्यू झाला, तर तीन जण गंभीर जखमी झाले.Britain

    मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, योम किप्पूर उत्सवानिमित्त क्रम्पसॉल परिसरात प्रार्थनेसाठी शेकडो यहूदी जमले होते, तेव्हा हल्लेखोराने त्यांची कार त्यांच्यावर आदळवली आणि नंतर गोळीबार केला.Britain

    पोलिसांनी तातडीने कारवाई केली आणि हल्लेखोराशी चकमक केली, ज्यामुळे तो ठार झाला. योम किप्पूरच्या दिवशी, यहूदी प्रार्थना करतात आणि मागील चुकांसाठी क्षमा मागतात.Britain



    ब्रिटिश पंतप्रधान आपत्कालीन कोब्रा टीमला भेटणार

    ब्रिटनचे पंतप्रधान केयर स्टार्मर यांनी हा हल्ला “अत्यंत भयानक” असल्याचे वर्णन केले आणि पोलिसांचे कौतुक केले. स्टार्मर ब्रिटनच्या आपत्कालीन कोब्रा टीमला भेटण्यासाठी डेन्मार्कहून लवकर परतत आहेत.

    “योम किप्पूरसारख्या पवित्र दिवशी हा हल्ला झाला, ज्यामुळे तो आणखी भयानक बनतो. जखमींच्या कुटुंबियांप्रती माझ्या संवेदना आहेत,” असे त्यांनी X वर लिहिले.

    मँचेस्टरचे महापौर अँडी बर्नहॅम यांनी हल्लेखोराचा मृत्यू झाल्याचे सांगितले. पोलिसांनी याची पुष्टी केली आहे. महापौर बर्नहॅम यांनी लोकांना हल्ल्याच्या ठिकाणापासून दूर राहण्याचे आवाहन केले.

    या हल्ल्याला दहशतवादी घटना म्हणून घोषित करण्यात आले.

    ग्रेटर मँचेस्टर पोलिसांनी ही दहशतवादी घटना घोषित केली आहे. दहशतवादविरोधी पथक तपास करत आहे. हल्लेखोराची ओळख पटली आहे, परंतु त्याचे नाव जाहीर करण्यात आलेले नाही. आणखी दोन संशयितांना अटक करण्यात आली आहे. देशभरातील ज्यू समुदायांमध्ये सुरक्षा वाढवण्यात आली आहे.

    ब्रिटिश राजा चार्ल्स म्हणाले की, ही घटना अत्यंत धक्कादायक होती, विशेषतः या खास ज्यू दिनी. कम्युनिटी सिक्युरिटी ट्रस्ट या ज्यू संघटनेने म्हटले आहे की, हा हल्ला ब्रिटनमधील वाढत्या यहूदी-विरोधी भावनेचा भाग असल्याचे दिसून येते.

    ब्रिटनमध्ये यहूदी-विरोधी घटनांमध्ये झपाट्याने वाढ झाली आहे.

    मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, अलिकडच्या काळात ब्रिटनमध्ये यहूदी-विरोधी घटनांमध्ये झपाट्याने वाढ झाली आहे, विशेषतः इस्रायल-हमास संघर्षानंतर. मँचेस्टरमध्ये सुमारे 30,000 ज्यू राहतात, जो लंडनबाहेरचा सर्वात मोठा समुदाय आहे.

    त्याच वेळी, राष्ट्रीय सांख्यिकी कार्यालय (ONS) नुसार, इंग्लंड आणि वेल्समध्ये एकूण २.८७ लाख ज्यू राहतात.

    Terrorist attack outside Jewish synagogue in Britain; 2 killed, 3 injured; attacker also killed in police encounter

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Trump : अमेरिकन शेतकऱ्यांचे सोयाबीन विकत नसल्याने ट्रम्प त्रस्त, म्हणाले- मी लवकरच चीनच्या राष्ट्रपतींना भेटेन

    Putin : रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष पुतिन यांचा अमेरिकेला इशारा, तुम्हालाच परिणाम भोगावे लागतील

    Sonam Wangchuk : सोनम वांगचुक यांच्या पत्नीचे राष्ट्रपतींना पत्र; म्हणाल्या- आदिवासी असल्याने लडाखच्या लोकांच्या भावना समजून घ्या