Osama bin Laden : तालिबानने पुन्हा एकदा दहशतवाद्याची पाठराखण केली आहे. तालिबानने म्हटले आहे की, अल-कायदाचा प्रमुख ओसामा बिन लादेन 11 सप्टेंबर 2001 रोजी अमेरिकेत झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यात सहभागी असल्याचा कोणताही पुरावा नाही. उल्लेखनीय बाब म्हणजे, तालिबाननेच ओसामा बिन लादेनला अफगाणिस्तानातील त्यांच्या मागील राजवटीत अनेक वर्षे सुरक्षित आश्रय दिला होता, त्यांनीच क्रूरकर्मा लादेनला अमेरिकेला सोपवण्यास नकार दिला होता. Taliban says No proof Of Osama bin Laden was involved in 9 11
वृत्तसंस्था
काबूल : तालिबानने पुन्हा एकदा दहशतवाद्याची पाठराखण केली आहे. तालिबानने म्हटले आहे की, अल-कायदाचा प्रमुख ओसामा बिन लादेन 11 सप्टेंबर 2001 रोजी अमेरिकेत झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यात सहभागी असल्याचा कोणताही पुरावा नाही. उल्लेखनीय बाब म्हणजे, तालिबाननेच ओसामा बिन लादेनला अफगाणिस्तानातील त्यांच्या मागील राजवटीत अनेक वर्षे सुरक्षित आश्रय दिला होता, त्यांनीच क्रूरकर्मा लादेनला अमेरिकेला सोपवण्यास नकार दिला होता.
वॉशिंग्टन पोस्टनुसार, तालिबानचे प्रवक्ते जबिहुल्ला मुजाहिद यांनी बुधवारी एनबीसी न्यूजला दिलेल्या मुलाखतीत सांगितले की, ओसामा बिन लादेन या हल्ल्याचा अमेरिकेत मुद्दा बनला होता. त्यावेळी ते अफगाणिस्तानात होते. मात्र ९/११ च्या हल्ल्यात सहभागी असल्याचा कोणताही पुरावा नाही. जबिहुल्लाह पुढे म्हणाले की, आता आम्ही वचन दिले आहे की आम्ही अफगाणिस्तानचा वापर कोणत्याही देशासाठी होऊ देणार नाही.
११ सप्टेंबर २००१ रोजी अल कायदाच्या १९ दहशतवाद्यांनी विमानाचे अपहरण केले आणि वर्ल्ड ट्रेड सेंटर टॉवर्स आणि पेंटागॉनवर धडक दिली. या हल्ल्यांनी संपूर्ण जग हादरले. या हल्ल्यात अमेरिकेचे वर्ल्ड ट्रेड सेंटर पूर्णपणे उद्ध्वस्त झाले. या हल्ल्यात सुमारे 3 हजार लोक मरण पावले आणि सुमारे ६ हजार लोक जखमी झाले. त्यावेळी अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जॉर्ज डब्ल्यू. बुश होते आणि त्यांनी तालिबानला लादेनला सोपवण्याची मागणी केली होती.
२०११ मध्ये लादेन अमेरिकेच्या नौदलाच्या जवानांच्या लष्करी कारवाईत पाकिस्तानच्या अबोटाबादमध्ये मारला गेला. तालिबानची सत्ता आल्यावर अफगाणिस्तान दहशतवाद्यांचे निर्मिती केंद्र बनेल, असा इशारा अनेक लष्करी तज्ज्ञांनी दिला आहे. गेल्या वर्षी दोहामध्ये झालेल्या यूएस-तालिबान करारानुसार, तालिबानने अल-कायदाशी संबंध तोडण्याचे कबूल केले होते. तज्ज्ञांच्या मते, 2001 पासून अल कायदा खूपच कमकुवत झाली आहे. तरीही त्यांचे अतिरेकी अजूनही अफगाणिस्तानात लपून आहेत. गेल्या महिन्यात संयुक्त राष्ट्राने इशारा दिला होता की, अफगाणिस्तानातील अनेक ठिकाणांना दाएश आणि अल-कायदासारख्या दहशतवादी गटांचा वाढता धोका आहे.
Taliban says No proof Of Osama bin Laden was involved in 9 11
महत्त्वाच्या बातम्या
- ‘शाओलिन सॉसर’ची प्रसिद्ध अभिनेत्री झाओ वेईवर चिनी सरकारची कारवाई, इंटरनेटवरील सर्व प्लॅटफॉर्मवरून हटवले
- तामिळनाडू विधानसभेत कृषी कायद्यांविरुद्ध प्रस्ताव पारित, शेतकऱ्यांविरुद्ध नोंदवलेले सर्व गुन्हे परत घेणार, मुख्यमंत्री स्टालिन यांची घोषणा
- Coal Scam Case : कोळसा घोटाळ्यात तृणमूल नेते अभिषेक बॅनर्जी आणि त्यांच्या पत्नीला ED ने बजावले समन्स
- अजून एखादा कार्यक्रम करेक्ट करून दाखवू, परिणामाची चर्चा कधी करत नाही, नाशकात संजय राऊतांचा राणेंवर निशाणा
- झटपट श्रीमंत बनण्याच्या नादात तरुणांचे कृत्य, 78 एसी चोरून भाजीपाल्यासारखे रस्त्यावर विकले, पाच जणांना अटक