• Download App
    Trump administration अमेरिकेतून भारतात पैसे पाठवणे महागणार;

    Trump administration : अमेरिकेतून भारतात पैसे पाठवणे महागणार; ट्रम्प प्रशासनाने लावला 5% कर

    Trump administration

    विशेष प्रतिनिधी

    वॉशिंग्टन : Trump administration अमेरिकेत राहणाऱ्या भारतीयांना आता घरी पैसे पाठवणे महाग होऊ शकते. ट्रम्प प्रशासन बाह्य रेमिटन्सवर म्हणजेच अमेरिकेबाहेर इतर देशांमध्ये पैसे पाठवण्यावर ५% कर लादण्याची योजना आखत आहे.Trump administration

    यामुळे दरवर्षी भारतात येणाऱ्या पैशावर १.६ अब्ज डॉलर्स म्हणजेच सुमारे १३.३ हजार कोटी रुपये कर भरावा लागू शकतो.

    अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यासाठी एक विधेयक आणणार आहेत. याचा परिणाम ४ कोटींहून अधिक लोकांना होईल.



    यामध्ये ग्रीन कार्डधारक आणि H1B व्हिसावर अमेरिकेत राहणारे भारतीय देखील समाविष्ट आहेत.

    परदेशातून भारतात येणारा पैसा दुप्पट झाला आहे.

    गेल्या दशकात परदेशातून भारतात येणारा पैसा दुप्पट झाला आहे. मार्च २०२५ मध्ये प्रसिद्ध झालेल्या आरबीआयच्या अहवालानुसार, २०१०-११ मध्ये, अनिवासी भारतीयांनी भारतात ५५.६ अब्ज डॉलर्स पाठवले. २०२३-२४ मध्ये हा आकडा ११८.७ अब्ज डॉलर्सपर्यंत वाढण्याची शक्यता आहे.

    अमेरिका, ब्रिटन, सिंगापूर, कॅनडा आणि ऑस्ट्रेलियासारख्या देशांमध्ये राहणाऱ्या अनिवासी भारतीयांनी सर्वाधिक पैसे भारतात पाठवले आहेत. भारतात येणाऱ्या एकूण पैशाच्या निम्म्याहून अधिक या देशांचा वाटा होता. आखाती देशांच्या तुलनेत या देशांचा वाटा वेगाने वाढला आहे.

    परदेशातून भारतात पाठवण्यात आलेला सर्वात मोठा पैसा अमेरिकेत राहणाऱ्या स्थलांतरितांकडून होता. २०२०-२१ मध्ये भारतात येणाऱ्या रेमिटन्समध्ये अमेरिकेचा वाटा २३.४% होता, जो २०२३-२४ मध्ये २७.७% पर्यंत वाढेल. भारतीय प्रवासींनी अमेरिकेतून सुमारे $32.9 अब्ज पाठवले आहेत.

    भारत हा जगातील सर्वात मोठा रेमिटन्स प्राप्त करणारा देश आहे

    भारत हा जगात सर्वाधिक रेमिटन्स मिळवणारा देश आहे. जागतिक बँकेच्या मते, २००८ पासून भारत या यादीत अव्वल स्थानावर आहे. २००१ मध्ये जागतिक रेमिटन्समध्ये भारताचा वाटा ११% होता, जो २०२४ पर्यंत १४% पर्यंत वाढण्याचा अंदाज आहे.

    २०२४ मध्ये १२९ अब्ज डॉलर्ससह रेमिटन्स मिळवणाऱ्या टॉप ५ देशांमध्ये भारत पहिल्या क्रमांकावर आहे. त्यानंतर मेक्सिको ($68 अब्ज), चीन ($48 अब्ज), फिलीपिन्स ($40 अब्ज) आणि पाकिस्तान ($33 अब्ज) यांचा क्रमांक लागतो. हे आकडे जागतिक बँकेने डिसेंबर २०२४ मध्ये जाहीर केले होते.

    Sending money from America to India will become more expensive; Trump administration imposes 5% tax

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    अमेरिकेत जाऊन पाकिस्तानी शिष्टमंडळाच्या दंडात बेटकुळ्या; पण सिंधूच्या पाण्यासाठी चार चार वेळा काढताहेत भारताच्या नाकदुऱ्या!!

    Trump warns Musk : ‘जर मस्कने डेमोक्रॅट्सना मदत केली, तर त्याला गंभीर परिणामांना सामोरे जावे लागेल’

    Chief Advisor Yunus : बांगलादेशात एप्रिल 2026 मध्ये निवडणुका होतील; मुख्य सल्लागार युनूस यांनी केली घोषणा