• Download App
    Pakistan Airstrike Ceasefire with New Airstrike in Afghanistan's Paktika Province; Targets Homes Near Durand Line पाकिस्तानचा अफगाणिस्तानवर पुन्हा हवाई हल्ला

    Pakistan Airstrike, : पाकिस्तानचा अफगाणिस्तानवर पुन्हा हवाई हल्ला; युद्धबंदीचा भंग, सीमावर्ती भागातील अनेक घरे लक्ष्य

    Pakistan Airstrike,

    वृत्तसंस्था

    काबूल : Pakistan Airstrike शुक्रवारी पाकिस्तानने अफगाणिस्तानात आणखी एक हवाई हल्ला केला. तालिबानने दावा केला की, पाकिस्तानने अफगाणिस्तानच्या पक्तिका प्रांतात हा हवाई हल्ला केला, जो दोन्ही देशांच्या सीमेजवळ असलेल्या डुरंड रेषेजवळ आहे.Pakistan Airstrike

    अफगाणिस्तानातील वृत्तवाहिनी टोलो न्यूजच्या मते, या हल्ल्यांमध्ये अर्गुन आणि बारमल जिल्ह्यांमधील अनेक घरांना लक्ष्य करण्यात आले. तथापि, अद्याप कोणतीही जीवितहानी झालेली नाही.Pakistan Airstrike

    आठवडाभर चाललेल्या संघर्षानंतर बुधवारी संध्याकाळी दोन्ही देशांनी ४८ तासांच्या युद्धबंदीवर सहमती दर्शवली. ही युद्धबंदी आज संध्याकाळी संपणार होती, परंतु त्यात वाढ करण्यावर सहमती झाली.Pakistan Airstrike



    पाकिस्तानी हल्ल्यात काबूलमधील शाळा आणि घरांचे नुकसान

    बुधवारी दुपारी काबूल शहराच्या चौथ्या जिल्ह्यातही पाकिस्तानने हवाई हल्ले केले, ज्यामध्ये अनेक घरे उद्ध्वस्त झाली आणि एका शाळेचे मोठे नुकसान झाले.

    जवळच्या एका शाळेवरही याचा परिणाम झाला. या शाळेत ५०० हून अधिक विद्यार्थी आहेत आणि सुमारे ५० वर्गखोल्या आहेत. हल्ल्याच्या वेळी विद्यार्थी घरी होते, त्यामुळे कोणतीही जीवितहानी झाली नाही.

    शाळेचे अधिकारी मोहम्मद सादिक म्हणाले, आज जेव्हा मुले आणि त्यांचे कुटुंबीय परतले आणि त्यांनी शाळेची अवस्था पाहिली तेव्हा अनेकांना अश्रू अनावर झाले. ही एक शैक्षणिक संस्था आहे, लष्करी तळ नाही. या शाळेमध्ये काय चूक होती?

    ड्रोन हल्ले केल्याचा तालिबानवर आरोप

    बुधवारी काबूलवर दोन ड्रोन हल्ले केल्याचा आरोप तालिबानने पाकिस्तानवर केला. काबूल पोलिस प्रवक्ते खालिद झद्रान यांच्या मते, ड्रोनने एका घराला आणि बाजारपेठेला लक्ष्य केले. या हल्ल्यांमध्ये किमान पाच जण ठार झाले आणि डझनभर जखमी झाले.

    संयुक्त राष्ट्रांच्या म्हणण्यानुसार, या आठवड्यात अफगाणिस्तानातील सहा प्रांतांमध्ये पाकिस्तानी हल्ल्यांमध्ये ३७ नागरिकांचा मृत्यू झाला आणि ४२५ जण जखमी झाले.

    अफगाणिस्तानातील तालिबान सरकारने पाकिस्तानवर नागरी क्षेत्रांना लक्ष्य केल्याचा आरोप केला, तर पाकिस्तानने म्हटले की, त्यांनी दहशतवाद्यांच्या अड्ड्यांवर हल्ला केला.

    पाकिस्तानी संरक्षण मंत्री म्हणाले – तालिबानचे निर्णय दिल्लीतून घेतले जात आहेत.

    पाकिस्तानचे संरक्षण मंत्री ख्वाजा आसिफ यांनी गुरुवारी सांगितले की, तालिबानबाबतचे निर्णय दिल्लीत घेतले जात आहेत आणि अफगाणिस्तान भारतासाठी प्रॉक्सी युद्ध लढत असल्याचा आरोप केला.

    जिओ न्यूजशी बोलताना आसिफ तालिबानसोबतच्या युद्धबंदीवर म्हणाले, ही युद्धबंदी टिकेल की नाही याबद्दल मला शंका आहे, कारण अफगाण तालिबानला दिल्लीकडून पाठिंबा मिळत आहे.

    जर पाकिस्तानला चिथावणी दिली गेली तर लष्करी कारवाई केली जाईल, असा इशारा त्यांनी दिला. आसिफ म्हणाले, “आमच्याकडे प्रत्युत्तर देण्याची पूर्ण क्षमता आहे. जर त्यांनी युद्ध वाढवले, ​​तर आम्ही हल्ला करू. पण आम्ही चर्चेसाठी देखील तयार आहोत.”

    अफगाणिस्तानातील टीटीपीच्या दोन गटांनी पाकिस्तानविरुद्ध एकत्र येण्याची घोषणा केली आहे. वृत्तानुसार, तहरीक-ए-तालिबान पाकिस्तान (टीटीपी) ने त्यांचे दोन्ही गट एकत्र येत असल्याची घोषणा केली आहे.

    एकाचे नेतृत्व कुर्रम जिल्ह्यातील मुफ्ती अब्दुर रहमान आणि दुसरे खैबर जिल्ह्यातील तिरह व्हॅलीचे कमांडर शेर खान करत आहेत. दोन्ही कमांडरनी टीटीपीशी निष्ठा दर्शविली आहे.

    Pakistan Violates Ceasefire with New Airstrike in Afghanistan’s Paktika Province; Targets Homes Near Durand Line

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    China Military : चीनमध्ये 7 लष्करी अधिकारी बडतर्फ, यात सेकंड-इन-कमांड जनरलही सामील; भ्रष्टाचारामुळे कारवाई

    Indonesia : इंडोनेशिया चीनकडून J-10C लढाऊ विमाने खरेदी करणार; 42 विमानांची 75,000 कोटींना खरेदी

    Harini Amarasuriya : श्रीलंकेच्या पंतप्रधान म्हणाल्या- देशांमध्ये भिंतींऐवजी पूल बांधा; तामिळनाडूचे मुख्यमंत्री म्हणाले- पंतप्रधान मोदींनी कच्चाथीवू बेट परत घेण्याबाबत श्रीलंकेशी बोलावे