• Download App
    निक्की हेली म्हणाल्या- मुस्लिम देश पॅलेस्टिनींना का स्वीकारत नाहीत; ते फक्त अमेरिका-इस्रायलला दोष देतात|Nikki Haley said - Why Muslim countries don't accept Palestinians; They only blame America-Israel

    निक्की हेली म्हणाल्या- मुस्लिम देश पॅलेस्टिनींना का स्वीकारत नाहीत; ते फक्त अमेरिका-इस्रायलला दोष देतात

    वृत्तसंस्था

    वॉशिंग्टन : इस्रायल-हमास युद्धादरम्यान रिपब्लिकन पक्षाच्या राष्ट्राध्यक्षपदाच्या उमेदवार निक्की हेली यांनी इस्लामिक देशांवर टीका केली आहे. गाझा सोडून पॅलेस्टिनींना मुस्लिम देश आश्रय का देत नाहीत, असा सवाल निक्की हेली यांनी केला आहे.Nikki Haley said – Why Muslim countries don’t accept Palestinians; They only blame America-Israel

    भारतीय वंशाच्या निक्की हेली यांनी सीएनएनला दिलेल्या मुलाखतीत म्हटले की- पॅलेस्टिनी नागरिकांची, विशेषत: जे निर्दोष आहेत त्यांची काळजी आपण निश्चितच केली पाहिजे, परंतु या सगळ्यामध्ये अरब देश कुठे आहेत. त्या म्हणाल्या- कतार, लेबनॉन, जॉर्डन, इजिप्त काय करत आहेत? ते पॅलेस्टिनींसाठी त्यांचे दरवाजे का उघडत नाहीत?



    निक्की हेली यांनी यासाठी हमासला जबाबदार धरले. अरब देशांनाही हमासपासून मुक्ती हवी आहे, असे त्या म्हणाल्या. जर ते हमासला स्वीकारत नसतील तर इस्रायल का स्वीकारतील? निक्की हेली म्हणाल्या की, मुस्लिम देश अमेरिका आणि इस्रायलला जबाबदार धरू इच्छितात.

    त्यांच्या बोलण्याने आपण प्रभावित होऊ नये, असे हेली म्हणाल्या. हे देश इच्छा असल्यास सर्वकाही ठीक करू शकतात. त्यांच्याकडे जाण्याची आणि हमासला हल्ले थांबवण्यास सांगण्याची आणि लोकांना जाऊ देण्याची क्षमता आहे. कतार अजूनही हमासच्या नेतृत्वासोबत काम करेल. इराण अजूनही हमासला निधी देईल आणि सर्व अरब देश गप्प बसतील.

    माजी राष्ट्राध्यक्ष बराक ओबामा यांच्या राजवटीत झालेल्या इराण आण्विक करारामुळे गाझामधील हमास आणि लेबनॉनमधील हिजबुल्लाला बळ मिळाले, असा आरोप हेली यांनी केला. खरे तर 2015 मध्ये इराणने चीन, फ्रान्स, रशिया, ब्रिटन, जर्मनी आणि अमेरिका यांच्याशी अणु करार केला होता.

    हा करार झाला कारण पाश्चात्य देशांना भीती होती की इराण अण्वस्त्रे बनवू शकतो किंवा तो असा देश होऊ शकतो ज्याकडे अण्वस्त्रे नसतील, परंतु ती बनवण्याची सर्व क्षमता असेल. तो त्यांचा कधीही वापर करू शकेल.

    Nikki Haley said – Why Muslim countries don’t accept Palestinians; They only blame America-Israel

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    इराण आणि इजराइलने शस्त्रसंधी तोडल्याबद्दल डोनाल्ड ट्रम्प यांनी दोन्ही देशांना दिल्या शिव्या

    ..अखेर इराण अन् इस्रायलमध्ये युद्धबंदी!, डोनाल्ड ट्रम्प यांनी केली मोठी घोषणा

    Iran attack कतारमधील अमेरिकन एअरबेसवर इराणच्या हल्ल्यानंतर भारतीय दूतावास अलर्ट मोडवर!