• Download App
    Netanyahu: Trump Knew Iran Attack Plan February नेतान्याहूंचा खुलासा- ट्रम्प यांनी फेब्रुवारीतच

    Netanyahu :नेतान्याहूंचा खुलासा- ट्रम्प यांनी फेब्रुवारीतच हल्ल्याचा प्लॅन सांगितला; साथ देण्याचा निर्णय त्यांचा होता

    Netanyahu

    वृत्तसंस्था

    तेल अवीव : Netanyahu इस्रायलचे पंतप्रधान बेंजामिन नेतान्याहू यांनी बुधवारी सांगितले की त्यांनी फेब्रुवारीमध्ये व्हाईट हाऊसच्या भेटीदरम्यान अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांना इराणवर हल्ला करण्याच्या योजनेबद्दल सांगितले होते.Netanyahu

    जेरुसलेममधील मंत्रिमंडळाच्या बैठकीपूर्वी नेतान्याहू म्हणाले, ‘मी हल्ल्याच्या दोन योजना शेअर केल्या होत्या. एक अमेरिकेसोबत आणि दुसरी अमेरिकेशिवाय. पाठिंबा देण्याचा किंवा न देण्याचा निर्णय मी ट्रम्पवर सोडला.’

    दुसरीकडे, अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी नेदरलँड्समधील नाटो शिखर परिषदेत माध्यमांना सांगितले की इराणी अण्वस्त्र तळांवर अमेरिकेच्या हल्ल्यांमुळे १२ दिवसांचे इराण-इस्रायल युद्ध थांबले.



    ते म्हणाले, ‘१२ दिवसांत इराण नरकातून गेला, ज्यामुळे त्याला अण्वस्त्रे बनवण्याची इच्छा सोडून द्यावी लागली. जर इराणने पुन्हा अण्वस्त्र कार्यक्रम सुरू केला तर आम्ही पुन्हा हल्ला करू.’

    अमेरिकन मीडिया हाऊस सीएनएन आणि न्यू यॉर्क टाईम्सने असा दावा केला आहे की अमेरिकेच्या हल्ल्यांमुळे इराणचा अण्वस्त्र कार्यक्रम पूर्णपणे नष्ट झालेला नाही. तो काही महिन्यांनी मागे पडला आहे.

    अमेरिकन गुप्तचर अहवालाच्या आधारे हा दावा करण्यात आला आहे. तथापि, ट्रम्प यांनी त्यांच्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ट्रुथवर या मीडिया रिपोर्ट्सना ‘फेक न्यूज’ म्हटले.

    इस्रायल-इराणमध्ये १२ दिवसांनंतर युद्धबंदी

    इस्रायल आणि इराणमधील युद्धाच्या १२ व्या दिवशी मंगळवारी युद्धबंदी झाली. दोन्ही देशांनी याची पुष्टी केली आहे आणि या युद्धात आपला विजय झाल्याचा दावाही केला आहे.

    इस्रायलचे पंतप्रधान बेंजामिन नेतान्याहू म्हणाले की, इस्रायलने इराणविरुद्ध ऐतिहासिक विजय मिळवला आहे, जो पिढ्यानपिढ्या लक्षात राहील. ते म्हणाले- आम्ही सिंहासारखे उठलो आणि आमच्या गर्जनेने तेहरानला हादरवले.

    दुसरीकडे, इराणचे परराष्ट्र मंत्री अब्बास अराघची म्हणाले की, त्यांचा देश अणुकार्यक्रम थांबवणार नाही. ते म्हणाले- ‘आम्ही हे तंत्रज्ञान मिळविण्यासाठी खूप मेहनत घेतली आहे. आमच्या शास्त्रज्ञांनी बलिदान दिले आहे.’

    काल इराणची राजधानी तेहरानमध्ये विजयोत्सव कार्यक्रमाचे आयोजनही करण्यात आले होते. अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड यांनी मंगळवारी पहाटे ३:३० वाजता सोशल मीडिया पोस्टद्वारे दोन्ही देशांमध्ये युद्धबंदीची माहिती दिली.

    Netanyahu: Trump Knew Iran Attack Plan February

    महत्वाच्या बातम्या

     

    Related posts

    Indians Iran Evacuation Halted : इराणमधून भारतीयांचे स्थलांतर थांबले; इस्रायल- इराण युद्धबंदीनंतर निर्णय; दूतावासाची परिस्थितीवर नजर

    NATO Summit : नाटो शिखर परिषदेत ट्रम्प यांच्या अजेंड्याला विरोध; स्पेनचा संरक्षण खर्च वाढवण्यास नकार

    Donald Trump डोनाल्ड ट्रम्प यांनी पुन्हा एकदा भारत-पाकिस्तान युद्धबंदीचे घेतले श्रेय