या विधानावरून इराण त्यांच्या सुरक्षेची पारदर्शकता दाखवू इच्छित आहे.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली – Irans अमेरिकेने शनिवारी इराणमधील फोर्डो, नतान्झ आणि इस्फहान येथील तीन प्रमुख अणु केंद्रांवर बी-२ स्टेल्थ बॉम्बर्स आणि क्रूझ क्षेपणास्त्रांनी हल्ला केला. यानंतर, इराणच्या अणुऊर्जा संघटनेने (एईओआय) रविवारी पहिले अधिकृत निवेदन जारी केले. एईओआयने म्हटले आहे की आमची सर्व अणु केंद्रे सुरक्षित आहेत. रेडिएशन लीक झालेले नाही आणि तपासात कोणतेही नुकसान झाल्याचे दिसून आले नाही.Irans
इराणच्या अणुऊर्जा संघटनेने स्पष्ट केले की अमेरिकेच्या हल्ल्यांमुळे त्यांच्या अणु कार्यक्रमावर कोणताही परिणाम होणार नाही. आमचा अणुकार्यक्रम हा एक राष्ट्रीय औद्योगिक प्रकल्प आहे, जो आम्ही कोणत्याही परिस्थितीत सुरू ठेवू. हे विधान अमेरिकेच्या दाव्याच्या थेट विरोधात आहे, ज्यामध्ये अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प म्हणाले होते की फोर्डो आता उद्ध्वस्त झाला आहे.
एईओआयने बॉम्बस्फोटानंतर जागतिक स्तरावर रेडिएशन लीक वाढण्याची भीती देखील फेटाळून लावली. सुरक्षा तपासणीत सर्व केंद्रे रेडिएशनमुक्त आढळल्याची पुष्टी त्यांनी केली. त्यांनी जनतेला घाबरू नका असे आवाहन केले. त्यांचे सर्व अणु प्रकल्प सुरक्षित आहेत. हे विधान आंतरराष्ट्रीय अणु संस्थांना देखील सूचित करते की इराण त्यांच्या सुरक्षेची पारदर्शकता दाखवू इच्छित आहे.
AEOI ने अमेरिकेच्या हल्ल्यांना आंतरराष्ट्रीय कायद्याचे उल्लंघन सांगितले आणि म्हटले की आम्ही कायदेशीर कारवाईची प्रक्रिया सुरू करत आहोत, जागतिक व्यासपीठांवर अमेरिकेचा निषेध करू. इराणने आंतरराष्ट्रीय समुदायाकडूनही पाठिंबा मागितला आणि शांततापूर्ण अणुकार्यक्रमाच्या अधिकाराचे रक्षण करण्याचे आवाहन केले.
Irans first reaction after US airstrikes revealed
महत्वाच्या बातम्या
- Nitish Kumar : बिहार विधानसभा निवडणुकीआधी नितीश कुमार सरकारने घेतला मोठा निर्णय
- Operation Sindhu : ऑपरेशन सिंधू – २९० भारतीय विद्यार्थ्यांची दुसरी तुकडी इराणहून दिल्लीला पोहोचली
- Omar Abdullah : ‘अमेरिका एखाद्या मित्र तोपर्यंतच राहतो, जोपर्यंत…’ ; उमर अब्दुल्लांनी साधला निशाणा
- Israel : इस्रायलने इराणच्या “इस्फहान अणुऊर्जा केंद्रावर” केला मोठा हल्ला