• Download App
    Iran Destroys US THAAD Radar in Jordan; Hits UAE & Saudi Bases VIDEOS यूएई, सौदी, जॉर्डनमधील अमेरिकन THAAD संरक्षण प्रणालींवर इराणी हल्ला; जॉर्डनमधील प्रणाली नष्ट, किंमत 22 हजार कोटी

    Jordan : यूएई, सौदी, जॉर्डनमधील अमेरिकन THAAD संरक्षण प्रणालींवर इराणी हल्ला; जॉर्डनमधील प्रणाली नष्ट, किंमत 22 हजार कोटी

    Jordan

    वृत्तसंस्था

    तेहरान :Jordan   आज अमेरिका-इस्रायल-इराण युद्धाचा आठवा दिवस आहे. दरम्यान, इराणचे अध्यक्ष मसूद पेझेश्कियान यांनी सांगितले आहे की, शेजारी देश त्यांच्या भूमीवरून इराणवर हल्ले करत नाहीत तोपर्यंत त्यांच्यावर यापुढे हल्ले होणार नाहीत.Jordan

    इराणी माध्यमांनुसार, राष्ट्रपतींनी सांगितले की, इराणच्या अंतरिम नेतृत्व परिषदेने काल या निर्णयाला मान्यता दिली. अलिकडच्या काळात झालेल्या हल्ल्यांसाठी पेझेश्कियान यांनी शेजारी देशांची माफीही मागितली. त्यांनी सांगितले की, इराणला या देशांसोबत तणाव वाढवायचा नाही आणि भविष्यात असे हल्ले टाळण्याचा प्रयत्न करेल.Jordan

    २८ फेब्रुवारी रोजी युद्ध सुरू झाल्यापासून, इराणने इस्रायलसह मध्यपूर्वेतील १३ देशांना लक्ष्य केले आहे.

    दरम्यान, अमेरिकेचे ट्रेझरी सेक्रेटरी स्कॉट बेसंट यांनी शनिवारी फॉक्स न्यूजशी बोलताना सांगितले की, इराणवर आज रात्री सर्वात मोठा हल्ला केला जाईल. त्यांनी सांगितले की, या हल्ल्याचा उद्देश इराणच्या क्षेपणास्त्र लाँचर्स आणि क्षेपणास्त्र निर्मिती कारखान्यांना लक्षणीय नुकसान पोहोचवणे आहे.Jordan



    इराणची युद्धनौका भारतात थांबली

    इराणची एक युद्धनौका IRIS लावन भारताच्या कोची बंदरावर थांबली आहे. एएनआयने सरकारी सूत्रांच्या हवाल्याने सांगितले की, 28 फेब्रुवारी रोजी तांत्रिक बिघाड झाल्यानंतर इराणने भारताकडे मदत मागितली होती.

    भारताने 1 मार्च रोजी जहाजाला कोचीमध्ये डॉक करण्याची परवानगी दिली आणि त्यानंतर 4 मार्च रोजी ते बंदरगाहवर पोहोचले. जहाजाचे 183 क्रू सदस्य सध्या कोचीमधील भारतीय नौदलाच्या सुविधांमध्ये थांबले आहेत.

    IRIS लावन अलीकडेच भारतात आयोजित इंटरनॅशनल फ्लीट रिव्ह्यू (IFR) 2026 आणि मिलान 2026 या नौदल सरावात सहभागी झाला होता, जे 15 ते 25 फेब्रुवारी दरम्यान आयोजित करण्यात आले होते.

    यापूर्वी अमेरिकेने भारतातून परतणाऱ्या IRIS देना या इराणी युद्धनौकेवर श्रीलंकेजवळ हल्ला करून ती बुडवली होती. या हल्ल्यात 87 इराणी नौसैनिक मारले गेले.

    जबुल्लाहचा दावा – दक्षिण लेबनॉनमध्ये इस्रायली सैनिकांवर हल्ला केला.

    इस्रायल-लेबनॉन सीमेजवळील दक्षिण लेबनॉनमधील खियाम शहराच्या बाहेरील भागात त्यांच्या सैनिकांनी इस्रायली सैनिकांवर हल्ला केल्याचा दावा हिजबुल्लाहने केला आहे.

    टेलिग्रामवरील एका निवेदनात या संघटनेने म्हटले आहे की, शुक्रवारी पहाटे अचानक हल्ला झाला.

    सोमवारी रात्री हिजबुल्लाहने इस्रायलवर रॉकेटचा मारा केला, ज्यामुळे इस्रायलने आपल्या सैन्याला लेबनॉनमध्ये घुसण्याचे आणि देशभरात जोरदार हवाई हल्ले करण्याचे आदेश दिले.

    मध्य पूर्वेतून २८,००० अमेरिकन नागरिक परतले

    अमेरिकेच्या परराष्ट्र विभागाने अहवाल दिला आहे की, मध्य पूर्वेतून २८,००० अमेरिकन नागरिक सुरक्षितपणे अमेरिकेत परतले आहेत.

    परराष्ट्र विभागाचे अधिकारी डायलन जॉन्सन म्हणाले की, या संख्येत फक्त थेट अमेरिकेत परतलेल्यांचा समावेश आहे.

    बरेच अमेरिकन लोक इतर देशांमध्ये पळून गेले आहेत किंवा सध्या मार्गावर आहेत, त्यामुळे त्यांचा या आकडेवारीत समावेश नाही.

    त्यांनी असेही सांगितले की, सरकारने मध्य पूर्वेतून हजारो अमेरिकन नागरिकांना सुरक्षितपणे बाहेर काढण्यासाठी अनेक चार्टर विमाने चालवली आहेत.

    Iran Destroys US THAAD Radar in Jordan; Hits UAE & Saudi Bases VIDEOS

    महत्वाच्या बातम्या

     

    Related posts

    Iran Claims : इराणचा दावा- ट्रम्प यांना युद्धासाठी भडकवण्यात आले; परराष्ट्र मंत्री अराघचींचा आरोप

    Iran President : इराणने आखाती देशांची माफी मागितली, अमेरिकेला उघड इशारा; आमचे भाग्य आम्ही ठरवू

    Trump : ट्रम्प म्हणाले- क्युबा सरकार लवकरच कोसळू शकते; करारासाठी अमेरिकेच्या परराष्ट्र मंत्र्यांना पाठवेन