• Download App
    इराणने इस्रायलवर केला हल्ला ; 200 हून अधिक क्षेपणास्त्रे आणि ड्रोन डागलेIran attacked Israel More than 200 missiles and drones were fired

    इराणने इस्रायलवर केला हल्ला ; 200 हून अधिक क्षेपणास्त्रे आणि ड्रोन डागले

    सीरियाची राजधानी दमास्कसमध्ये इस्रायलने इराणच्या ठाण्यांवर हल्ला केल्याने दोन्ही देशांमध्ये तणाव निर्माण झाला होता.

    विशेष प्रतिनिधी

    नवी दिल्ली : मध्यपूर्वेत निर्माण झालेला तणाव पुन्हा एकदा शिगेला पोहोचला आहे. यावेळी इराणने इस्रायलवर हल्ला केला आहे. इराणने इस्रायलवर २०० हून अधिक क्षेपणास्त्रे आणि ड्रोनने हल्ला केल्याचे सांगितले जात आहे. Iran attacked Israel More than 200 missiles and drones were fired

    सीरियाची राजधानी दमास्कसमध्ये इस्रायलने इराणच्या ठाण्यांवर हल्ला केल्याने दोन्ही देशांमध्ये तणाव निर्माण झाला होता. ज्यामध्ये इराणचा टॉप कमांडर मारला गेला. यानंतर तेहरानने इस्रायलला या हवाई हल्ल्याचे गंभीर परिणाम भोगावे लागतील असा इशारा दिला. यानंतर शनिवारी रात्री इराणने इस्रायलवर ड्रोन आणि क्षेपणास्त्रांनी हल्ला केला.

    दुसरीकडे, अमेरिकन आणि इस्रायली लष्करी अधिकाऱ्यांनी इराणने डागलेली क्षेपणास्त्रे आणि ड्रोन निष्प्रभ केल्याचा दावा केला आहे. या हल्ल्यादरम्यान आकाशात फटाक्यांच्या आतषबाजीसारखे दृश्य पाहायला मिळाले. त्याचे व्हिडिओ सोशल मीडियावर समोर आले आहेत. त्याचवेळी इराणमधील अमेरिकेच्या लष्करी तळावर हल्ला झाल्याचीही माहिती समोर आली आहे. इराणच्या हल्ल्यापासून इस्रायलचे संरक्षण करण्यासाठी फ्रान्सनेही आपली युद्धनौका दिल्याचे सांगितले जात आहे. त्यामुळे आगामी काळात परिस्थिती आणखी गंभीर होण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे.

    काही दिवसांपूर्वीच इस्रायलने सीरियातील इराणच्या लक्ष्यांवर हवाई हल्ला केला होता. इस्रायलच्या या हल्ल्यांमध्ये इराणचा एक टॉप कमांडर मारला गेला. या हल्ल्यानंतर तेहरानने या हल्ल्याचा इस्रायलकडून नक्कीच बदला घेणार असल्याचा इशारा दिला होता. तेव्हापासून इस्रायल सावध होता आणि इराण नक्कीच हल्ला करेल अशी शंका होती. मात्र, अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांनीही इराणला तसे न करण्याचा इशारा दिला होता.

    Iran attacked Israel More than 200 missiles and drones were fired

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Slap on China : Operation Sindoor चे खोटे रिपोर्टिंग केल्याबद्दल चिनी सरकारी माध्यमे Xinhua आणि Global Times वर भारतात बंदी!!

    Deputy Prime Minister : पाकिस्तानचे उपपंतप्रधान म्हणाले- अण्वस्त्रांबद्दल विचार केला नव्हता

    Trump said : ट्रम्प म्हणाले- आम्ही भारत-पाक अणुयुद्ध रोखले; दोन्ही देशांना समजावले; दोघांनीही सहमती दर्शवली