• Download App
    K. Kasturirangan इस्रोचे माजी प्रमुख के. कस्तुरीरंगन यांचे निधन;

    K. Kasturirangan : इस्रोचे माजी प्रमुख के. कस्तुरीरंगन यांचे निधन; 84व्या वर्षी बंगळुरूतील निवासस्थानी घेतला अखेरचा श्वास

    K. Kasturirangan

    वृत्तसंस्था

    बंगळुरू : K. Kasturirangan भारतीय अंतराळ संशोधन संस्थेचे (इस्रो) माजी प्रमुख डॉ. के. कस्तुरीरंगन यांचे शुक्रवारी सकाळी निधन झाले. ते ८४ वर्षांचे होते. कस्तुरीरंगन यांनी बेंगळुरू येथील त्यांच्या निवासस्थानी अखेरचा श्वास घेतला, असे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.K. Kasturirangan

    २७ एप्रिल रोजी त्यांचे पार्थिव रमण संशोधन संस्थेत (आरआरआय) जनतेच्या दर्शनासाठी ठेवण्यात येईल. कस्तुरीरंगन यांना दोन वर्षांपूर्वी हृदयविकाराचा झटका आला होता. तेव्हापासून ते आजारी होते.



    कस्तुरीरंगन हे १९९४ ते २००३ पर्यंत इस्रोचे प्रमुख होते. त्यांच्या नेतृत्वाखाली इस्रोने चांद्रयानासारख्या मोठ्या मोहिमांची योजना आखण्यास सुरुवात केली. ते नवीन शिक्षण धोरणाच्या (एनईपी) मसुदा समितीचे अध्यक्षही होते.

    कस्तुरीरंगन यांनी जवाहरलाल नेहरू विद्यापीठाचे कुलगुरू आणि कर्नाटक ज्ञान आयोगाचे अध्यक्ष म्हणून काम पाहिले होते. ते २००३ ते २००९ पर्यंत राज्यसभेचे सदस्य होते. त्यांनी तत्कालीन भारतीय नियोजन आयोगाचे सदस्य म्हणूनही काम केले होते.

    कस्तुरीरंगन हे एप्रिल २००४ ते २००९ पर्यंत बेंगळुरूस्थित नॅशनल इन्स्टिट्यूट ऑफ अॅडव्हान्स्ड स्टडीजचे संचालक होते. त्यांनी केंद्राच्या अनेक समित्यांचे नेतृत्व केले किंवा त्यांचा भाग होते. त्यांनी उच्च शिक्षण, तंत्रज्ञान आणि पर्यावरण यासह विविध मुद्द्यांवर सरकारला सल्ला दिला.

    Former ISRO chief K. Kasturirangan passes away

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Trump : ट्रम्प यांनी नेतन्याहूंवरील भ्रष्टाचाराच्या खटल्यांना राजकीय षड्यंत्र म्हटले; म्हणाले- आम्ही हे सहन करणार नाही

    Trump : ट्रम्प यांचे बिग ब्युटीफुल विधेयक चर्चेसाठी पारित; सिनेटमध्ये 51-49 मतांनी प्रस्ताव मंजूर; मस्क यांचा विरोध

    Russia Downs Ukraine : रशियाने युक्रेनचे F-16 लढाऊ विमान पाडले; पायलटचाही मृत्यू; 6 रशियन क्षेपणास्त्रे नष्ट