• Download App
    अफगाण परराष्ट्र मंत्रालयाबाहेर स्फोट, 6 जण ठार, आत्मघाती हल्ल्याचा संशय, या भागात अनेक देशांचे दूतावास|Explosion outside Afghan Ministry of Foreign Affairs, 6 killed, suspected suicide attack, several countries' embassies in the area

    अफगाण परराष्ट्र मंत्रालयाबाहेर स्फोट, 6 जण ठार, आत्मघाती हल्ल्याचा संशय, या भागात अनेक देशांचे दूतावास

    वृत्तसंस्था

    काबूल : अफगाणिस्तानची राजधानी काबूलमध्ये परराष्ट्र मंत्रालयाबाहेर सोमवारी मोठा स्फोट झाला. यामध्ये 6 जणांचा मृत्यू झाला, तर 9 जण जखमी झाल्याचे सांगण्यात येत आहे.Explosion outside Afghan Ministry of Foreign Affairs, 6 killed, suspected suicide attack, several countries’ embassies in the area

    काही प्रसारमाध्यमांनी हा आत्मघाती हल्ला असल्याचे म्हटले आहे. काबूल प्रशासनाच्या म्हणण्यानुसार हा स्फोट कसा झाला याचा तपास केला जात आहे. हा आत्मघाती हल्ला होता, तर हल्लेखोर हाय सिक्युरिटी झोनमध्ये कसा पोहोचला, असा प्रश्न उपस्थित केला जात आहे.



    हल्लेखोराला मंत्रालयात जायचे होते

    मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, आत्मघातकी हल्लेखोराने मंत्रालयात जाण्याचा प्रयत्न केला. त्याला अधिकारी बसलेल्या ठिकाणी पोहोचायचे होते. मात्र, या प्रयत्नात तो अपयशी ठरल्याने त्याने आधीच स्वत:ला उडवून दिले होते. हे ठिकाण पाहुण्यांसाठी आहे.

    या हल्ल्यात दोघांचा जागीच मृत्यू झाला. उर्वरित 4 जखमींचा रुग्णालयात मृत्यू झाला. 8 जण जखमी झाल्याची माहिती आहे. त्यांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. सर्व जखमींना इटलीतील एका एनजीओच्या रुग्णालयात आणण्यात आले आहे.

    सुरक्षा दाव्यांची पोलखोल

    ‘रॉयटर्स’ या वृत्तसंस्थेनुसार – सोमवारच्या स्फोटाने तालिबान सरकारच्या दाव्यांवर गंभीर प्रश्न उपस्थित केले आहेत, ज्यात ते सतत सांगत आहे की काबूलमध्ये कोणत्याही प्रकारच्या हल्ल्याची भीती नाही. कदाचित त्यामुळेच तालिबानने आतापर्यंत या हल्ल्यावर अधिकृतपणे काहीही सांगितलेले नाही.

    काबूलच्या याच भागात जानेवारीतही हल्ला झाला होता. त्यानंतर आयएसने त्याची जबाबदारी घेतली. दोन दिवसांनंतर, तालिबानने एका निवेदनात म्हटले की त्यांनी हल्ल्याचा सूत्रधार असलेल्या दोन आयएस दहशतवाद्यांना ठार केले.

    Explosion outside Afghan Ministry of Foreign Affairs, 6 killed, suspected suicide attack, several countries’ embassies in the area

    महत्वाच्या बातम्या 

    Related posts

    America : अमेरिकेत हजारो लोकांनी राष्ट्रपतींच्या निवासस्थानाला घेराव घातला; सर्व ५० राज्यांमध्ये निदर्शने

    Pakistan-China border : पाकिस्तान अन् चीन सीमेवरील घुसखोरी, तस्करी रोखली जाणार

    Bangladeshi : बांगलादेशी कट्टरवाद्यांनी आणखी एका हिंदू नेत्याची केली हत्या