• Download App
    Colombia President Appoints Ex Porn Stars Ministers कोलंबियाच्या राष्ट्रपतींनी दोन माजी पॉर्न स्टार्सना मंत्रिपदी नियुक्त केले;

    Colombia : कोलंबियाच्या राष्ट्रपतींनी दोन माजी पॉर्न स्टार्सना मंत्रिपदी नियुक्त केले; उपराष्ट्रपतींची नाराजी

    Colombia

    वृत्तसंस्था

    बोगोटा : Colombia कोलंबियामध्ये दोन माजी पॉर्नस्टार्सना उपमंत्री म्हणून नियुक्त करण्यात आले आहे. अध्यक्ष गुस्तावो पेट्रो यांनी अलेजांड्रा उमाना आणि जुआन कार्लोस फ्लोरियन यांची समानता मंत्रालयात नियुक्ती केली आहे.Colombia

    समाजातील कमकुवत घटकांना सरकारी मदत आणि योजना पुरवण्यासाठी काम करणारा विभाग आता उमाना आणि फ्लोरियन सांभाळतील. तथापि, उपराष्ट्रपती फ्रान्सिया मार्केझ यांनी यावर नाराजी व्यक्त केली आहे.Colombia

    उपाध्यक्ष मार्क्वेझ म्हणाले की, यामुळे सरकारची प्रतिमा मलिन होत आहे. याशिवाय, या नियुक्त्यांमुळे मंत्रालयाची प्रतिमा आणि उद्देश बिघडू शकतो. तथापि, राष्ट्रपतींनी माजी पॉर्न स्टार्सची नियुक्ती करण्याच्या निर्णयाचे समर्थन केले आहे.Colombia



    समानता मंत्रालय हे २०२२ मध्ये राष्ट्रपती पेट्रो यांनी स्थापन केलेले एक नवीन मंत्रालय आहे. त्याचा उद्देश समाजातील कमकुवत आणि उपेक्षित लोकांना मदत करणे आहे. जसे की महिला, कृष्णवर्णीय लोक, LGBTQ+ समुदाय, गरीब आणि आदिवासी.

    सुरुवातीला या मंत्रालयाची जबाबदारी उपराष्ट्रपती फ्रान्सिया मार्केझ यांच्याकडे देण्यात आली होती, कारण त्या स्वतः एक कृष्णवर्णीय, महिला आणि सामाजिक कार्यकर्त्या आहेत. परंतु त्यांनी फेब्रुवारी २०२५ मध्ये राजीनामा दिला.

    यानंतर, अध्यक्ष पेट्रो यांनी कार्लोस रोसेरो यांना नवीन मंत्री म्हणून नियुक्त केले. रोसेरो यांनी स्वतः उमाना आणि फ्लोरियन यांना मंत्रालयातील महत्त्वाच्या पदांची जबाबदारी दिली आहे. हे दोघेही पूर्वी सेक्स वर्कर होते, परंतु आता ते सामाजिक कार्यात सहभागी आहेत आणि समानतेसाठी आवाज उठवत आहेत.

    उमानाने पत्रकारिता सोडली आणि पॉर्न इंडस्ट्रीमध्ये प्रवेश केला

    अलेजांद्रा उमाना, जिला अमरांता हँक म्हणूनही ओळखले जाते, तिने पत्रकार म्हणून तिच्या कारकिर्दीची सुरुवात केली. कोलंबियातील एका विद्यापीठात पत्रकारितेचे शिक्षण घेतल्यानंतर, तिने स्थानिक वर्तमानपत्रे आणि माध्यमांसाठी काम केले. या काळात तिने एक पुस्तक देखील लिहिले.

    २०१७ मध्ये, उमानाने पत्रकारिता सोडली आणि पॉर्न इंडस्ट्रीमध्ये काम करण्यास सुरुवात केली. तिने सांगितले की तिला हे जग समजून घ्यायचे आहे आणि त्यात काम करण्याचा निर्णय तिचा स्वतःचा होता. तिने युरोपमध्येही शूटिंग केले आणि सोशल मीडियावर ती खूप प्रसिद्ध झाली.

    दोन वर्षांनंतर, २०१९ मध्ये, उमानाने पॉर्न इंडस्ट्री सोडली. तिने सांगितले की या व्यवसायात काम करणाऱ्या लोकांना समाजात आदर मिळत नाही आणि त्यांना खूप भेदभावाचा सामना करावा लागतो. यानंतर, तिने लिहिण्यास सुरुवात केली, सेक्स वर्कर्सच्या बाजूने बोलण्यास सुरुवात केली आणि लैंगिक स्वातंत्र्य, समानता आणि महिला हक्कांसाठी काम करण्यास सुरुवात केली.

    उमाना आता स्वतःला एक सामाजिक कार्यकर्ता आणि लेखिका म्हणून पाहते. ती लैंगिक कामगारांच्या आणि LGBTQ+ समुदायाच्या हक्कांसाठी वकिली करते.

    Colombia President Appoints Ex Porn Stars Ministers

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Sushila Karki : सुशीला कार्की नेपाळच्या पहिल्या महिला पंतप्रधान; राष्ट्रपतींनी 6 महिन्यांत निवडणुका घेण्याची घोषणा केली

    Israel Attacks : इस्रायलचा 72 तासांत 6 मुस्लिम देशांवर हल्ला; 200 जणांचा मृत्यू, 1000 जखमी

    History of Nepal : नेपाळचा संवैधानिक आणि लोकशाही इतिहास: ब्रिटिश प्रभावानंतरची अस्थिरता आणि संघर्ष