• Download App
    चीनने पुन्हा काढली तैवानची कुरापत, 23 विमाने, 7 नौदल जहाजांनी ओलांडली सीमा; तैवानने क्षेपणास्त्रे केली तैनात |China Vs Taiwan Dispute, 23 aircraft, 7 naval ships cross border; Taiwan deployed missiles

    चीनने पुन्हा काढली तैवानची कुरापत, 23 विमाने, 7 नौदल जहाजांनी ओलांडली सीमा; तैवानने क्षेपणास्त्रे केली तैनात

    वृत्तसंस्था

    तैपेई : चिनी सैन्य सतत तैवानच्या सीमेत घुसत आहे. तैवानच्या संरक्षण मंत्रालयाने दिलेल्या माहितीनुसार, रविवार आणि सोमवार दरम्यान 23 चिनी विमाने आणि 7 नौदल जहाजांनी त्यांची सीमा ओलांडली. ते म्हणाले की, 23 पैकी 19 विमाने त्यांच्या उत्तर, दक्षिण-पश्चिम आणि पूर्व क्षेत्रातील डिफेंस आइडेंटिफिकेशन झोन (ADIZ) मध्ये पोहोचली आहेत.China Vs Taiwan Dispute, 23 aircraft, 7 naval ships cross border; Taiwan deployed missiles

    यानंतर चिनी सैन्यावर लक्ष ठेवण्यासाठी तैवानने आपली विमाने आणि नौदलाची जहाजे तैनात केली आहेत. यामध्ये क्षेपणास्त्र यंत्रणाही सक्रिय ठेवण्यात आली आहे. तैवानच्या लष्कराने सांगितले की, ते चिनी सैन्याच्या प्रत्येक हालचालीवर लक्ष ठेवून आहेत.



     

    तैवानच्या लष्कराच्या म्हणण्यानुसार, रविवारी 15 चिनी लष्करी विमाने आणि सहा नौदलाची जहाजे त्यांच्या सीमेवर पाळत ठेवत होती. तैवानच्या लष्कराने सांगितले की, त्यांनी या महिन्यात आतापर्यंत 324 वेळा चिनी लष्करी विमानांचा आणि 190 वेळा नौदलाच्या जहाजांचा मागोवा घेतला आहे.

    तैवानचे राष्ट्रपती म्हणाले – लोकशाही हा गुन्हा नाही

    याच्या दोन दिवसांपूर्वी चीनने तैवानच्या स्वातंत्र्याची मागणी करणाऱ्या लोकांना फाशीची शिक्षा देण्याची धमकी दिली होती. यानंतर तैवानचे राष्ट्राध्यक्ष लाइ चिंग-ते यांनी सोमवारी सांगितले की, लोकशाही हा गुन्हा नाही आणि हुकूमशाही हे वाईटाचे प्रतीक आहे.

    तैवानवर दबाव वाढवण्यासाठी चीनने शुक्रवारी स्वातंत्र्याची मागणी करणाऱ्या लोकांना फाशीची शिक्षा देण्यासाठी नवीन कायदेशीर मार्गदर्शक तत्त्वे जारी केली. तैवान हा वेगळा देश नाही, असे चीनने म्हटले आहे.

    चिनी घुसखोरीनंतर तैवान सीमेवर क्षेपणास्त्र तैनात

    यापूर्वी 26 मे रोजी चिनी लष्कराने तैवानमध्ये प्रवेश करून 2 दिवसीय लष्करी कवायत पूर्ण केली होती. त्यानंतर तैवानच्या संरक्षण मंत्रालयाने सांगितले होते की, काल स्थानिक वेळेनुसार सकाळी 6 वाजता (भारतीय वेळेनुसार सकाळी 3:30) चिनी लष्कराची 21 लढाऊ विमाने, 11 नौदल आणि 4 कोस्टल जहाजे त्यांच्या हद्दीत दाखल झाली होती.

    तैवानच्या नौदलानेही याला दुजोरा देताना सांगितले की, 21 चिनी लढाऊ विमानांपैकी 10 विमाने दक्षिण-पश्चिम आणि दक्षिण-पूर्वेकडून तैवानमध्ये दाखल झाली होती.

    China Vs Taiwan Dispute, 23 aircraft, 7 naval ships cross border; Taiwan deployed missiles

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    America : अमेरिकेत हजारो लोकांनी राष्ट्रपतींच्या निवासस्थानाला घेराव घातला; सर्व ५० राज्यांमध्ये निदर्शने

    Pakistan-China border : पाकिस्तान अन् चीन सीमेवरील घुसखोरी, तस्करी रोखली जाणार

    Bangladeshi : बांगलादेशी कट्टरवाद्यांनी आणखी एका हिंदू नेत्याची केली हत्या