• Download App
    China Demands US Remove Typhoon Missiles चीनने म्हटले- अमेरिकेने जपानमधून टायफून क्षेपणास्त्र प्रणाली काढावी;

    China : चीनने म्हटले- अमेरिकेने जपानमधून टायफून क्षेपणास्त्र प्रणाली काढावी; यामुळे प्रदेशाच्या सुरक्षेला धोका

    China

    वृत्तसंस्था

    बीजिंग : China मंगळवारी चीनने अमेरिकेने जपानमध्ये तैनात केलेली मध्यम पल्ल्याच्या टायफून क्षेपणास्त्र प्रणाली काढून टाकण्याची मागणी केली आणि म्हटले की ही तैनाती या प्रदेशाच्या धोरणात्मक सुरक्षेसाठी एक मोठा धोका आहे.China

    चीनच्या गंभीर आक्षेपांकडे दुर्लक्ष करून, अमेरिका आणि जपानने संयुक्त लष्करी सरावाच्या नावाखाली टायफून क्षेपणास्त्र प्रणाली तैनात करणे सुरूच ठेवले आहे, असे चीनच्या परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते लिन जियान यांनी सांगितले.China

    हे जमिनीवरून डागले जाणारे शस्त्र टॉमहॉक क्षेपणास्त्र डागू शकते, ज्याची रेंज २००० किलोमीटरपर्यंत आहे. याचा अर्थ ते दक्षिण चीन समुद्र, तैवान सामुद्रधुनी आणि अगदी दक्षिण चीनच्या काही भागांना लक्ष्य करू शकते.China



    चीन म्हणाला – यामुळे शस्त्रास्त्रांची शर्यत वाढेल

    लिन जियान म्हणाले – आशियाई देशांमध्ये अमेरिकेने टायफून क्षेपणास्त्र प्रणाली तैनात करणे हे इतर देशांसाठी धोका आहे. यामुळे या प्रदेशात शस्त्रास्त्र स्पर्धा आणि लष्करी संघर्षाचा धोका वाढतो आणि त्याचा धोरणात्मक सुरक्षेवर गंभीर परिणाम होतो.

    ते म्हणाले की अमेरिका आणि जपानने इतर देशांच्या सुरक्षा चिंतांचा आदर करावा आणि प्रादेशिक शांतता आणि स्थिरतेमध्ये सकारात्मक भूमिका बजावावी.

    ही प्रणाली लष्करी सरावासाठी तैनात करण्यात आली होती

    मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, जपानमध्ये या क्षेपणास्त्र प्रणालीची तैनाती विशेषतः १६ सप्टेंबर ते २५ सप्टेंबर दरम्यान होणाऱ्या संयुक्त लष्करी सराव रेझोल्यूट ड्रॅगनसाठी आहे. या सरावात १९,००० हून अधिक अमेरिकन आणि जपानी सैनिक सहभागी होत आहेत.

    तैवान, सेनकाकू बेटे आणि पूर्व चीन समुद्रावरील तणावादरम्यान अमेरिका-जपान युतीची ताकद दाखवण्यासाठी हा सराव आहे. अलिकडेच, चीनचे नवीन विमानवाहू युद्धनौका फुजियान जपानजवळ दिसले, ज्यामुळे जपानच्या सुरक्षेच्या चिंता वाढल्या आहेत.

    चीन, उत्तर कोरिया आणि रशियाकडून येणाऱ्या क्षेपणास्त्र धोक्यांना तोंड देण्यासाठी जपान मध्यम ते लांब पल्ल्याच्या क्षेपणास्त्रांवर लक्ष केंद्रित करून आपले सैन्य वाढवत आहे. टायफून “फर्स्ट आयलंड चेन” (जपान-तैवान-फिलिपिन्स संरक्षण रेषा) मजबूत करते.

    अमेरिकेने हे क्षेपणास्त्र चीनच्या फिलीपिन्समधील दक्षिण चीन समुद्रात तैनात केले होते. तेव्हाही चीनने त्यावर आक्षेप घेतला होता. अमेरिकेने पहिल्यांदा एप्रिल २०२४ मध्ये फिलीपिन्समध्ये टायफून प्रणाली पाठवली होती.

    ते संयुक्त लष्करी सरावासाठी आले होते आणि हे त्यांचे पहिलेच परदेशातील तैनाती होते. फिलीपिन्सने कायमस्वरूपी टायफून प्रणाली मिळविण्यात रस दाखवला आहे.

    China Demands US Remove Typhoon Missiles

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Trump : ब्रिटनच्या शाही राजवाड्यात ट्रम्प यांचे भव्य स्वागत; किंग चार्ल्ससोबत सोन्याच्या बग्गीतून प्रवास

    Nepal : नेपाळमध्ये 6 पक्षांच्या प्रमुख नेत्यांना हटवण्याची मागणी; जेनझी आंदोलकांनी म्हटले- जुने चेहरे सहन करणार नाही

    Shahid Afridi : शाहिद आफ्रिदी म्हणाला- भारत इस्रायल बनण्याचा प्रयत्न करतोय; जोपर्यंत मोदी आहेत तोपर्यंत हे चालूच राहील; राहुल गांधींची मानसिकता सकारात्मक