• Download App
    Pakistani soldiers BLA ने 14 पाकिस्तानी सैनिकांच्या हत्येची

    Pakistani soldiers : BLA ने 14 पाकिस्तानी सैनिकांच्या हत्येची जबाबदारी स्वीकारली; म्हणाले- आम्ही हल्ले सुरूच ठेवू

    Pakistani soldiers

    विशेष प्रतिनिधी

    इस्लामाबाद :Pakistani soldiers  बलुच लिबरेशन आर्मी (BLA) ने १४ पाकिस्तानी सैनिकांना मारण्याची जबाबदारी स्वीकारली आहे. ९ मे रोजी बलुचिस्तानमधील पंजगुर जिल्ह्यात पाकिस्तानी सैन्याच्या वाहनावर हल्ला झाला.Pakistani soldiers

    बीएलएने १४ मे रोजी लष्कराच्या ताफ्यावरील हल्ल्याचा व्हिडिओही जारी केला. बलुच आर्मीने पाकिस्तानी आर्मीविरुद्धच्या हल्ल्यांना ऑपरेशन हिरोफ असे नाव दिले आहे.

    बीएलएने एक निवेदन जारी केले ज्यामध्ये म्हटले आहे की, लोकांच्या पाठिंब्याने बलुचिस्तान स्वातंत्र्य चळवळ अधिक मजबूत झाली आहे.बलुचिस्तानच्या कोणत्याही कोपऱ्यात पाकिस्तानी सैन्य सुरक्षित नाही.



    बीएलएने ५८ ठिकाणी झालेल्या ७८ हल्ल्यांची जबाबदारी स्वीकारली

    ऑपरेशन हिरोफ अंतर्गत गेल्या काही आठवड्यात बलुचिस्तान प्रांतातील ५८ हून अधिक ठिकाणी झालेल्या ७८ समन्वित हल्ल्यांची जबाबदारी बीएलएने स्वीकारली आहे.

    ११ मे रोजी बीएलएने जारी केलेल्या निवेदनानुसार, यामध्ये केच, पंजगुर, मास्तुंग, क्वेट्टा, जमुरन, तोलंगी, कुलुकी आणि नुश्की क्षेत्रांचा समावेश आहे.

    येथे बीएलएने पाकिस्तानी सैन्य, गुप्तचर तळ आणि स्थानिक पोलिस ठाण्यांना लक्ष्य केले आहे. या निवेदनात, बीएलएने पाकिस्तानला जागतिक दहशतवाद्यांचा बालेकिल्ला म्हटले आहे. तसेच, आंतरराष्ट्रीय समुदायाकडून त्याला दहशतवादी देश घोषित करण्याची मागणी केली.

    बीएलएने म्हटले आहे की, ते भविष्यातही पाकिस्तानी सैन्य आणि त्यांच्या सहयोगींवर असे हल्ले करत राहतील.

    बलूच नेत्याने पाकिस्तानपासून स्वातंत्र्याची घोषणा केली

    बलुच नेते मीर यार बलूच यांनी बुधवारी बलुचिस्तानला पाकिस्तानपासून स्वातंत्र्य जाहीर केले. त्यांनी यामागील कारण म्हणून बलूच लोकांविरुद्ध दशकांपासून सुरू असलेले मानवी हक्कांचे उल्लंघन, अपहरण आणि हिंसाचार यांचा उल्लेख केला.

    मीर यार बलूच यांनी एक्सपोस्टमध्ये म्हटले आहे की – बलुचिस्तानच्या लोकांनी त्यांचा “राष्ट्रीय निर्णय” दिला आहे आणि जगाने आता गप्प बसू नये. आमच्यात सामील व्हा.

    त्यांनी लिहिले की, बलुचिस्तान लोक रस्त्यावर आहेत आणि बलुचिस्तान हा पाकिस्तानचा भाग नाही हा त्यांचा राष्ट्रीय निर्णय आहे आणि जग आता मूक प्रेक्षक राहू शकत नाही.

    त्यांनी बलुचिस्तानच्या स्वातंत्र्यासाठी भारत आणि जागतिक समुदायाकडून मान्यता आणि पाठिंबा मागितला.

    पाकिस्तान पीओकेमधील लोकांना ढाल म्हणून वापरत आहे

    मीर यार यांनी भारतीय माध्यमे, युट्यूबर्स आणि भारतीय बुद्धिजीवींना बलुचांना पाकिस्तानी लोक म्हणू नये असे आवाहन केले. आम्ही पाकिस्तानी नाही, आम्ही बलुची आहोत. पाकिस्तानचे स्वतःचे लोक पंजाबी आहेत, ज्यांना कधीही हवाई बॉम्बस्फोट, अपहरण किंवा नरसंहाराचा सामना करावा लागला नाही.

    त्यांनी पाकव्याप्त जम्मू आणि काश्मीर (पीओके) बद्दल भारताच्या भूमिकेचे समर्थन केले. हा परिसर रिकामा करण्यासाठी पाकिस्तानवर दबाव आणण्याचे आवाहन आंतरराष्ट्रीय समुदायाला केले.

    मीर यार म्हणाले- भारत पाकिस्तानी सैन्याला हरवू शकतो. जर पाकिस्तानने लक्ष दिले नाही, तर पाकिस्तानी लष्कराच्या लोभी जनरलनाच या रक्तपातासाठी जबाबदार धरावे लागेल, कारण इस्लामाबाद पीओकेमधील लोकांचा ढाल म्हणून वापर करत आहे.

    मीर यार बलूचच्या मते, जगाने बलुचिस्तानवरील पाकिस्तानचे दावे स्वीकारू नयेत. ते म्हणाले की, बलुचिस्तानवर परकीय शक्तींच्या मदतीने जबरदस्तीने कब्जा करण्यात आला.

    बलुचिस्तानमध्ये बऱ्याच काळापासून मानवी हक्कांचे उल्लंघन सुरू आहे. पाकिस्तानी सैन्य आणि पोलिस लोकांवर हल्ला करतात. येथे परदेशी माध्यमांचा पोहोच खूपच मर्यादित आहे, त्यामुळे बलुचिस्तानशी संबंधित बातम्या बाहेर येऊ शकत नाहीत.

    BLA claims responsibility for killing 14 Pakistani soldiers; says we will continue attacks

    महत्वाच्या बातम्या

    Related posts

    Hong Kong : हाँगकाँगमध्ये कोरोनाचे 31 रुग्ण आढळले; सिंगापूरमध्ये सतर्कता, कोविड रुग्णांमध्ये 28% वाढ

    Trump administration : अमेरिकेतून भारतात पैसे पाठवणे महागणार; ट्रम्प प्रशासनाने लावला 5% कर

    Donald Trump : भारत-पाकिस्तान युद्धविरामावर डोनाल्ड ट्रम्प यांची पलटी; मध्यस्थीचा दावा मागे