लष्कराशी वाद सुरू असताना, कारभार चालवणं झालंय अवघड
विशेष प्रतिनिधी
ढाका : Muhammad Yunus भारताचा शेजारी देश बांगलादेश बऱ्याच काळापासून राजकीय अस्थिरतेतून जात आहे. शेख हसीना सरकारच्या सत्तापालटानंतर बांगलादेश अद्याप स्थिर झालेला नाही. सध्या बांगलादेशची कमान अंतरिम सरकारचे प्रमुख मुहम्मद युनूस यांच्याकडे आहे. तथापि, यानंतरही देशातील परिस्थिती बिकट होत चालली आहे. अशा परिस्थितीत, बांगलादेशचे अंतरिम प्रमुख मुहम्मद युनूस लवकरच आपल्या पदाचा राजीनामा देऊ शकतात अशा बातम्या येत आहेत.Muhammad Yunus
बीबीसी बांगलादेशच्या वृत्तानुसार, मुहम्मद युनूस यांना बांगलादेशात प्रभावीपणे काम करणे दिवसेंदिवस कठीण होत चालले आहे. राजकीय पक्षांमध्ये एकमत नाही. राजकीय गतिरोधामुळे वाढत्या निराशेमुळे युनूस राजीनामा देण्याचा विचार करत असल्याचे वृत्त आहे. तथापि, अलिकडच्या काळात मुहम्मद युनूस आणि बांगलादेश लष्करप्रमुख यांच्यात संघर्ष झाल्याच्या बातम्या येत आहेत. अशा परिस्थितीत युनूस यांचा राजीनामा हे एक मोठे पाऊल असू शकते.
बांगलादेश नॅशनल सिटीझन पार्टीचे नेते निद इस्लाम यांनी खुलासा केला आहे की मुहम्मद युनूस राजीनामा देण्याचा विचार करत आहेत. निद इस्लाम यांनीही मुहम्मद युनूस यांची भेट घेतली आणि सांगितले की- “आम्हाला त्यांच्या राजीनाम्याच्या विचाराबद्दल कानावर आले आहे. म्हणून मी या विषयावर चर्चा करण्यासाठी त्यांना भेटायला गेलो. त्यांनी (मुहम्मद युनूस) मला सांगितले की ते याबद्दल विचार करत आहेत. त्यांना वाटते की सध्याची परिस्थिती अशी आहे की ते काम सुरू ठेवू शकत नाहीत.”
Bangladeshs interim leader Muhammad Yunus prepares to resign
महत्वाच्या बातम्या
- धमकी पासून विनंती पर्यंत पाकिस्तानी राज्यकर्त्यांच्या तोंडी आले पाणी!!
- द फोकस एक्सप्लेनर : वक्फ कायद्यावरील निकाल सुप्रीम कोर्टाने ठेवला राखून, 3 दिवसांच्या सुनावणीत काय घडले? वाचा सविस्तर
- Uttar Pradesh : वादळामुळे उत्तर प्रदेशात प्रचंड नुकसान ; २० जणांचा मृत्यू, १०० घरांना आग
- ऑपरेशन सिंदूर नंतर लष्कराकडून भारतीय ड्रोन कंपन्यांना मिळणार ४००० कोटींची ऑर्डर