• Download App
    अफगाणिस्तानच्या पंजशीरमध्ये सुमारे 600 तालिबान मारले गेले,  प्रतिकार दलाचा दावाAbout 600 Taliban was killed in Afghanistan's panjash, claiming the resistance forces

    अफगाणिस्तानच्या पंजशीरमध्ये सुमारे 600 तालिबान मारले गेले,  प्रतिकार दलाचा दावा

    पंजशीर हा शेवटचा अफगाण प्रांत होता जो कट्टर इस्लामी गटाच्या विरोधात होता, असा दावा अफगाणिस्तानच्या प्रतिकार शक्तींनी केला आहे.About 600 Taliban was killed in Afghanistan’s panjash, claiming the resistance forces


    विशेष प्रतिनिधी

    काबूल : अफगाणिस्तानचा ईशान्य प्रांत पंजशीर हा अफगाणिस्तानचा शेवटचा प्रांत आहे जो तालिबानचा विरोध करत आहे कारण ते सरकार स्थापन करणार आहेत.अफगाणिस्तानच्या ईशान्येकडील प्रांजशिर प्रांतात सुमारे 600 तालिबान लढाऊ मारले गेले, हा शेवटचा अफगाण प्रांत होता जो कट्टर इस्लामी गटाच्या विरोधात होता, असा दावा अफगाणिस्तानच्या प्रतिकार शक्तींनी केला आहे.

    “सकाळपासून सुमारे 600 तालिबानी दहशतवाद्यांना पंजशीरच्या विविध जिल्ह्यांतून नष्ट करण्यात आले आहे. 1,000 पेक्षा अधिक तालिबानी दहशतवाद्यांना पकडण्यात आले आहे किंवा त्यांना आत्मसमर्पण करण्यात आले आहे,” असे प्रतिरोधी दलाचे प्रवक्ते फहीम दष्टी यांनी ट्विट केले आहे.

    पंजशीर हा अफगाणिस्तानच्या नॅशनल रेझिस्टन्स फ्रंटचा गड आहे, ज्याचे नेतृत्व अहमद मसूद, माजी अफगाणिस्तानचे गनिमी कावा अहमद शाह मसूद यांचे पुत्र आणि कार्यवाहक अध्यक्ष अमरुल्ला सालेह यांनी केले आहे.



    31 ऑगस्ट रोजी अमेरिकेच्या नेतृत्वाखालील सैन्याच्या अंतिम माघारीपूर्वी तालिबानने देशभर घुसखोरी केली, 1996 ते 2001 पर्यंत त्यांनी अफगाणिस्तानवर शेवटचे राज्य केले तेव्हा ते खोऱ्यावर नियंत्रण ठेवू शकले नाहीत.  ते सिद्ध करण्यासाठी कोणतेही निर्णायक पुरावे दिले नाहीत.

    अल जझीराच्या वृत्तानुसार, तालिबानच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, पंजशीरमध्ये लढाई सुरू आहे, परंतु राजधानी बझारक आणि प्रांतीय गव्हर्नर कंपाऊंडच्या रस्त्यावर ठेवलेल्या लँडमाईन्समुळे आग कमी झाली आहे.

    तालिबानचे प्रवक्ते बिलाल करीमी यांनी सांगितले की, खिंज आणि उनाबाह जिल्ह्यांना ताब्यात घेण्यात आले आहे, ज्यामुळे तालिबानी सैन्याला प्रांताच्या सात जिल्ह्यांपैकी चार जिल्ह्यांचे नियंत्रण मिळाले आहे.  “मुजाहिद्दीन (तालिबान लढाऊ) केंद्राच्या दिशेने पुढे जात आहेत,” असे त्यांनी ट्विटरवर म्हटले आहे.

    About 600 Taliban was killed in Afghanistan’s panjash, claiming the resistance forces

    महत्त्वाच्या बातम्या

    Related posts

    America : अमेरिकेत हजारो लोकांनी राष्ट्रपतींच्या निवासस्थानाला घेराव घातला; सर्व ५० राज्यांमध्ये निदर्शने

    ठाकरे बंधू एकत्र; पवार + काँग्रेस अस्वस्थ!!

    Pakistan-China border : पाकिस्तान अन् चीन सीमेवरील घुसखोरी, तस्करी रोखली जाणार