विशेष प्रतिनिधी
हाँगकाँग : स्वायत्त प्रदेशात, कोरोनामुळे इतके लोक मरण पावले आहेत की रुग्णालये आणि शवागारात मृतदेह ठेवण्यासाठी जागा कमी आहे. संसर्गामुळे मृतांचा आकडा विक्रमी पातळीवर पोहोचला आहे. हाँगकाँग पब्लिक डॉक्टर्स असोसिएशनचे प्रमुख टोनी लिंग म्हणाले की, शहरातील रुग्णालयांमध्ये डझनावारी मृतदेह शवगृहात पडून आहेत. 300 deaths a week due to corona in Hong Kong
Hospitals were filled with patients and corpses
या छोट्या भागात गेल्या २४ तासात ८३ लोकांचा कोरोनामुळे मृत्यू झाला आहे, तर गेल्या एका आठवड्यात सुमारे ३०० जणांना संसर्गामुळे आपला जीव गमवावा लागला आहे. रुग्णालयातील रुग्णांची संख्या दिवसेंदिवस वाढत आहे. रुग्णालयांव्यतिरिक्त, अनेक लोक त्यांच्या घरात मरत आहेत, ज्यांच्या नोंदीही नाहीत. अशा परिस्थितीत या भागातील साथीच्या आजारावर नियंत्रण ठेवण्याचे प्रयत्न फारच कमकुवत होत आहेत.
टोनी लिंग यांनी सांगितले की रुग्णालयातील अनेक मृतदेह लॉबीमध्ये पडलेले आहेत तर शवागारे पूर्णपणे भरलेली आहेत. त्यांनी सांगितले की, रूग्णालयात कर्मचार्यांची आणि साठवण क्षमतेची एवढी कमतरता आहे की हे मृतदेह नेण्यासाठी खूप वेळ लागेल.
याबाबत सरकार आणि रुग्णालय प्राधिकरणाने टिप्पणीसाठी त्वरित प्रतिसाद दिला नाही. हाँगकाँगमध्ये मोठ्या संख्येने वृद्ध लोक आहेत ज्यांचे लसीकरण केले गेले नाही. अनेकांनी दुष्परिणामांमुळे लसीकरण केले नाही, तर व्हायरस नियंत्रणात ठेवण्यात हाँगकाँगला आलेल्या यशामुळे गेल्या वर्षी मध्ये अनेकांनी लसीकरण केले नाही.
हाँगकाँगची लोकसंख्या सुमारे ७४ दशलक्ष आहे. तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की, मृत्यूचा हा ट्रेंड असाच सुरू राहिला तर मे महिन्याच्या मध्यापर्यंत एकूण मृतांचा आकडा ३,२०६ होईल.
300 deaths a week due to corona in Hong Kong Hospitals were filled with patients and corpses
महत्त्वाच्या बातम्या
- द्वेषपूर्ण भाषण केल्याप्रकरणी सोनिया, राहूल आणि प्रियंका गांधी यांना दिल्ली उच्च न्यायालयाची नोटीस, अनुराग ठाकूर यांच्यासह आप नेते आणि स्वरा भास्कर यांचाही समावेश
- ओडिशातील जिल्हा परिषद निवडणुकांत बिजू जनता दलाचाच झेंडा, कॉँग्रेसचा सुफडासाफ
- मंदिरे आमच्या समाजाच्या धारणेची साधने, त्यामुळेच एका मंदिरासाठी उभे राहिले मोठे आंदोलन, सरसंघचालक मोहन भागवत यांचे मत
- घराणेशाही वाद्यांनी फक्त आपल्या तिजोऱ्या भरल्या, पंतप्रधानांचा विरोधकांवर हल्लाबोल