वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : व्हेरिफाईड कंटेंट क्रिएटर्स आता मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म ट्विटरद्वारे पैसे कमवू शकतील. यासाठी कंपनीने आज (14 जुलै) जाहिरात महसूल सामायीकरण कार्यक्रम सुरू केला आहे.Twitter’s revenue sharing program begins, verified content creators will earn money from the platform
या कार्यक्रमांतर्गत, आता ट्विटर वापरकर्त्यांना त्यांच्या पोस्टच्या रिप्लायमध्ये दाखवलेल्या जाहिरातींसाठी पैसे दिले जातील. पहिल्या ब्लॉकमध्ये निर्मात्यांना एकूण 50 लाख डॉलर्स (रु. 41 कोटी) दिले जातील.
या महिन्याच्या अखेरीस हा उपक्रम सुरू होईल
ट्विटरने आपल्या ऑनलाइन अधिकृत मदत केंद्रावर ही माहिती दिली आहे. कंपनी म्हणते, ‘आम्ही क्रिएटर कमाईचा विस्तार करत आहोत. यामध्ये, आम्ही निर्मात्यांसाठी जाहिरात महसूल सामायिकरण कार्यक्रम समाविष्ट करत आहोत. याचा अर्थ असा की निर्मात्यांना त्यांच्या पोस्टच्या रिप्लायमधील जाहिरात कमाईमध्ये वाटा मिळेल.
ट्विटरने म्हटले आहे की, ‘आम्ही या महिन्याच्या शेवटी हा कार्यक्रम मोठ्या प्रमाणावर सुरू करत आहोत. सर्व पात्र निर्माते स्वत: जाहिरात महसूल सामायिकरण आणि निर्माता सदस्यत्वासाठी साइन अप करू शकतील. स्ट्राइप पेमेंटला सपोर्ट असलेल्या सर्व देशांमध्ये क्रिएटर जाहिरात महसूल शेअरिंग उपलब्ध असेल. आम्ही एका गटापासून सुरुवात करत आहोत ज्याला पेमेंट स्वीकारण्यासाठी आमंत्रित केले जाईल.
500 फॉलोअर्स असणे आवश्यक
29 एप्रिल रोजी, ट्विटरने अधिकृत खात्यावरून ट्विट केले होते की ‘जगभरातील निर्माते आता साइन अप करू शकतात आणि ट्विटरवर कमाई करू शकतात. आज अर्ज करण्यासाठी, सेटिंग्जमध्ये कमाई वर टॅप करा. तथापि, केवळ तेच निर्माते ज्यांच्या खात्यात किमान 500 फॉलोअर्स आहेत तेच याद्वारे पैसे कमवू शकतील. खाते सत्यापित केलेले असताना, ते गेल्या 30 दिवसांपासून सक्रिय असले पाहिजे.
ट्विटरसह महसूल वाटणीसाठी पात्र कसे व्हावे
- Twitter Blue किंवा Verified Organisation चे सदस्यत्व घ्या.
- गेल्या 3 महिन्यांत प्रति पोस्ट किमान 50 लाख इंप्रेशन्स.
- निर्मात्याच्या कमाईच्या मानकांसाठी मानवी पुनरावलोकन पास करा.
कुठे अर्ज करायचा
- आम्ही लवकरच जाहिरात महसूल सामायिकरणासाठी अर्ज प्रक्रिया सुरू करू.
- निर्माते त्यांच्या सेटिंग्जमध्ये कमाई ऍक्सेस करून निर्माते सदस्यत्वे आणि निर्माते जाहिरात महसूल सामायिकरण या दोन्हीसाठी अर्ज करण्यास सक्षम असतील.
Twitter’s revenue sharing program begins, verified content creators will earn money from the platform
महत्वाच्या बातम्या
- अर्थमंत्री अजितदादांना मंत्रालयात सहाव्या नव्हे, पाचव्या मजल्यावरचे 503 क्रमांकाचे दालन!!
- हिमाचलमध्ये पाऊस आणि पुराचा कहर; मुख्यमंत्री सुखू म्हणाले आतापर्यंत ६० हजार जणांना वाचवलं!
- तडजोड : अर्थ आणि सहकार ही दोनच मलईदार खाती राष्ट्रवादीकडे; अजितदादा अर्थमंत्री, पण जलसंपदा खाते फडणवीसांकडे, तर महसूल खाते विखेंकडेच!!;
- मिशन चंद्रयान 3 यशस्वी!!; पंतप्रधान मोदींनी फ्रान्स मधून केले शास्त्रज्ञांचे अभिनंदन!!